Announcement

Collapse
No announcement yet.

WINDOWS โม ตัวไหนใช้ดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WINDOWS โม ตัวไหนใช้ดีที่สุดครับ

WINDOWS โม ตัวไหนใช้ดีที่สุดครับ เสถียที่สุดรบกวนด้วยนะครับเพราะลงหลายรอบละครับยังไม่ลงตัวสักทีครับ จะใช้วินโดแท้ก็ไม่มีรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ถ้า xp ผมใช้ skz นะครับ
    มีแบบเดิมๆและโมครับ

ถึงจะไม่สวยไม่แรงแบบของคนอื่นแต่ผมว่าเสถียรนะครับ

Comment

skzตัวเดือนไหนครับท่าน ผมใช้เดือนสิงหา08 มันเอ๋อๆๆครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

รอง skz ตัว FEB2009(skz) ดูครับ
        แต่ตัวผมเองใช้ skz ที่เปน ori ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ SKZ MAR 09 โมนะใช้มา 3 วันแล้วนิ่งๆ ดี
          มี IE8 ให้ใช้ด้วย
          Attached Files

Comment

ตอนนี้หลังจากใช้วินโดวโมมาหลายตัวละ
            คิดว่าไม่ว่าตัวไหนก็ ไม่เสถียรที่สุดอยู่ดี
            บางอันตัดเกมส์ไพ่ทิ้ง (ตูชอบเล่นนินาเกมไพ่)
            บางอันเล่นเกมส์เก่าๆมากๆไม่ได้ (ขุดพวก DX7 DX8 มาเล่นคอมไม่แรงนิจะเล่น DX10 แบบชาวบ้านได้ไง)
            บางอันตัดโปรแกรมไร้สาระที่มากับวินโดวทิ้ง แต่เราได้ใช้ซะงั้น
            จะใช้ Movies Maker อะทำหนังสั้นๆ จำได้ว่า SKZ(ตัวโม) ไม่มีนะ เลยเปลี่ยน
            ก็จะทำแค่คลิบสั้นๆ จะให้เรามัวลง Adobe Premeire หรือ Sony Vegas ก็คงเว่อร์เกิน

ตอนนี้เลยจบที่ SP3 เดิมๆ ไม่โม เอาที่อัพเดทเยอะๆก็พอละ
            ใส่คีย์เสร็จก็ปิดอัพเดท แล้วใช้เลย
            อันที่จริงอัพเดทมากมาย ใช้แล้วไม่รู้สึกต่างเลย
            เพราะส่วนใหญ่จะแก้บัคลึกๆ ซึ่งเราใช้ทั่วไปไม่เจอหรอก เป็น SP3 ก็โอเคละ
            ลง Antivirus ของแท้ไปเลยซักตัว
            ราวๆ 500-600 บาทก็ใช้นิ่งๆไปอีกนานละ

ส่วนตัวแอนตี้ไวรัสยี่ห้อไหนถ้าใช้เถื่อนได้
            แค่กันของเถื่อนยังกันไม่ได้ ประสาอะไรกับไวรัสจะกันเครื่องเราได้ไง
            แล้วปีละ 600 บาทนี่คุ้มมาก เทียบกับพวกเล่นเกมออนไลน์
            เดือนละหลายร้อยยังจ่ายได้เลย นี่ตกเดือนละ 50 เอง

สุดท้ายชอบแบบไหน ก็แล้วแต่แนวอะนะผมว่า
            ส่วนตัวผมแบบเดิมๆ ถึงไม่แรง(สุด) ไม่สวย(เลย) แต่ขอใช้นิ่งๆเนียนๆดีกว่า อิ อิ

Comment

ขายต่อมะจะซื้อ ถ้าขาย pm มานะครับ

Comment

Working...
              X