Announcement

Collapse
No announcement yet.

Catalyst MOM.exe - application error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Catalyst MOM.exe - application error

ลง Catalyst 9.4

เป็นแบบนี้ครับ

ลง .Net NET Framework 2.0

แล้วก็ไม่หายทำไงดีครับ

เซงมากมาก

Os XP service Pack 3 32 bit
    Pwc HD4850 PCS+

ครับ

ลบ ATI ไดร์เวอร์เก่าออกให้หมดก่อน แล้วลง .net2.0 แล้วลง driver ATI ใหม่ ถ้าไม่ได้ รอท่านล่างต่อโลด

Comment

Window ไรหว่า XP sp3 เพรียวๆอ่ะเปล่า ?

Comment

ลง .Net NET Framework 1.1 2.0 3.0 3.5 ก็ไม่หาย

แล้วก็ลง Catalyst 9.4 9.3 9.2 8.12 8.10 8.7 มันก้ไม่หาย

ผมลงทั้ง vista แล้วก็ xp

ลงวิน มา 10 กว่ารอบแล้วกฌ็ม่หายทำไงดีครับ

เครียดๆๆ

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นแต่จำไม่ได้ว่าทำยังไงมันถึงหายไป นั่งนึกมาตั่งกะมะวานละ นึกไม่ออก

Comment

อ่าผมเคยเป็นครับไม่นานนี้เอง ผมใช้โปรแกรม Tuneup Utillies กับ error repair professionel แก้ไฟล์เสียหลังจากลบไดร์เวอร์ออกหมดแล้วน่ะครับ แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่หาย คือจากที่ลองแค่ลบไดร์เวอร์ลแล้วลงใหม่มันไม่หายน่ะ ลองหาโปรแกรม2ตัวนี้มาลองดูนะ จริงๆมันอาจมีวีธีอื่นแหละแต่ลองหมดแล้วมันไม่หายไม่ว่าจะ reatart runtime หรือลบไดร์เวอร์แบบเกลียงๆด้วยโปรแกรมมันก็ไม่หายแต่ใช้ ไอ้ด้านบนแล้วมันหายน่ะ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
              อ่าผมเคยเป็นครับไม่นานนี้เอง ผมใช้โปรแกรม Tuneup Utillies กับ error repair professionel แก้ไฟล์เสียหลังจากลบไดร์เวอร์ออกหมดแล้วน่ะครับ แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่หาย คือจากที่ลองแค่ลบไดร์เวอร์ลแล้วลงใหม่มันไม่หายน่ะ ลองหาโปรแกรม2ตัวนี้มาลองดูนะ จริงๆมันอาจมีวีธีอื่นแหละแต่ลองหมดแล้วมันไม่หายไม่ว่าจะ reatart runtime หรือลบไดร์เวอร์แบบเกลียงๆด้วยโปรแกรมมันก็ไม่หายแต่ใช้ ไอ้ด้านบนแล้วมันหายน่ะ
              ลองทำดูแล้ว ไม่หายครับ

Comment

Originally posted by icexxx View Post
                ลองทำดูแล้ว ไม่หายครับ

งั้นก็ต้องรอท่านต่อไปอะครับผมใช้วีธีนี้หายนะแต่ไม่เคยลงวินโดวใหม่

Comment

'_'a ลองเข้าไปในโฟลเดอร์ ATI ที่คุณลงไว้ดูครับ
                  ผมจำไม่ได้แล้วว่าชื่อโฟล์เดอร์อะไรนะครับ ลองหาดูเอาเน้อ
                  ( เนื่องจากตอนนี้อยู่ที่บ้านแม่ครับ - -" เลยเปิดดูให้ไม่ไ้ด้ )

พอเข้าไปในโฟล์เดอร์นั้นๆแล้วจะเจอโฤล์เดอร์ที่ชื่อ MOM ประมาณนี้ครับ
                  ภายในโฟล์เดอร์นี้จะมีตัว Setup ก็ให้เรา Setup แล้วลองรีสตาร์ทเครื่องดูอีกทีครับ
                  ผมเคยทำแบบนี้แล้วปัญหานี้มันหายไปครับ

ในนี้ครับ C:\ATI\SUPPORT\เวอร์ชั่นที่ท่านลง_xp32_dd_ccc_wdm_enu_74230\Driver\CCC

ป.ล. แต่เค้าว่ากันปัญหานี้แค่หา .NET FRAMWORK มาลงก็จะหายไปนะครับ ทำไมของเจ้าของกระทู้ไม่หายน้อ -0-
                  Last edited by Open; 10 Apr 2009, 12:51:11. Reason: เพิ่มเติมข้อมูลครับ

Comment

ของผมก็เป็น นะพึ่งลง Win ใหม่ SP3 เพียวๆ เลยไม่ได้โม พอลงไดร์เวอร์ ก็เปิด CC ไม่ได้ ERR ต้องลง NET FRAMWORK

ที่ผมทำก็คือ เอาไดร์เวอร์ ออกก่อน ให้หมด แล้ว ค่อยลง NET FRAMWORK 2.0 ลงไป แล้วรี แล้วมาลงไดร์เวอร์ อีกครับ มันก็ใช้ได้ไร้ปัญหา

ปล. ผมไม่เป็นรูปอ่ะ -*-

Comment

ดัน

Comment

แรมเอ๋อรึปล่าว ลองถอดออกมาขัดเขี้ยวแรมด้วยยางลบดู

เวรกรรม ลืมดูวันที่ -*-

Comment

ลอง

ลงไดร์เวอร์ตัวเดิมนั่นแหละครับ ลงทับไปเลย

แล้วไปที่ Control Panel >> Add or Remove Program

ลบไดร์เวอร์ทิ้ง แล้วไปโหลด Driver Sweeper มาครับ

ล้างข้อมูลไดร์เวอร์ทั้งหมด จบครับ

(ห้ามใช้โปรแกรมช่วยลบพวก CCleaner นะครับ เพราะโปรแกรมช่วยลบบางชนิดมันสั่งลบ Entry ก่อน Register)

Comment

ตั้งแต่ปีที่แล้ว -*- ดันเหอะๆ

Comment

เป็นอยู่เลยครับอาการนี้ตั้งแต่ใส่ VGA ของ ATI ไปนี่แหละ ก็นึกว่าเป็นไวรัส เดี๋ยวต้องลองทำดู

Comment

Working...
                              X