Announcement

Collapse
No announcement yet.

sis กับ intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sis กับ intel

ไม่ทราบ ว่า บอร์ด sis กับ intel ใน notebook ประสิทธิภาพต่างกันมั้ยครับ มากน้อยแค่ไหน
    Last edited by guide155; 9 Apr 2009, 22:30:47.

ต่างค่าย ต่างคุณภาพคับ

Comment

ผมว่าต่างนะครับ
      อย่างที่ท่านด้านบนว่าเเล่ะ
      ต่างค่าย ต่างคุณภาพ
      เเต่ความเเตกต่าง คนที่ใช้คอมที่ไม่ได้จิงจังไรมากนัก
      อาจจะไม่สัมผัสได้

Comment

ต่างคับ เพิ่มเงินอีกนิดเอาชิพอินเทลเหอะ

Comment

วัดจาก ผลคะแนนคงต่างกันเห็นเป็นตัววเลข

วัดจากความรู้สึก คงไม่ค่อยเท่าไหร่

ของพวกนี้มันอยู่ที่คนใช้ครับ บางท่านบอกไม่ดีๆ มีปัญหาโน่นนี่ ถามย้อนว่า เคยอับเดทชิฟเซ็ทมั้งหรือเปล่า อับเดทไดร์เวอร์ใหม่ๆบางไหม เขาออกมาเพื่อแก้ไข ข้อผิดพลาดการทำงานของมัน แต่ท่านไม่ไปทำ มันก็ดีไหม่หลอกครับ
          ของอะไรทำมาให้ดีพร้อมมันก็เกินไป แต่ที่ว่า อินเทลดีสุดเพราะอย่างน้อยๆ มันเหมือน เจ้าของเดียวกัน มีความเข้าใจกันมากกว่าของคนอื่นทำอยู่แล้วครับ

ถ้าเป็นไปได้ เขาจิงให้เลือก อินเทล เพราะไม่มีปัญหามากมายนัก และดีกว่าเสถียรกว่า พอนึกภาพออกนะครับ

ส่วน sis มันแค่คนอื่น อาจจะดีแต่ยังดีไม่พอก็ได้ ทั้งนี้มันก็ไม่ได้ไปโอ้อวด ว่าข้าเจ๋ง ราคามันเลยถูกกว่าอินเทล หากโน้ตบุคตัวไหนใช้ชิพ sis

พอนึกภาพออกนะครับ อิอิ

Comment

ใช้อยู่ครับ แทบไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง ผมว่าถูกดีด้วยนะ

Comment

sis ก็ใช่ย่อยนะครับ ผมว่าน่าเล่นมาก performance ดีทีเดียว(ใช้งานจริง)
              เพื่อนใช้อยู่ครับ ผมแนะนำไปเอง ของ ASUS

แต่ก็อย่างว่าแหละ ผมว่า intel FSB มันแคบไปนิสสสส
              หากจะเทียบกับ Hyper ของ AMD แล้ว ผมว่า AMD คล่องตัวกว่า
              แต่ Render จริงๆ กลับแพ้ intel ไปนิสสส (ที่ GHz เท่าๆ กันนะ)

ส่วน intel ทั้ง CPU และ Chipset
              ผมเฉยๆ อย่างแรง

ยิ่ง VGA ด้วยแล้ว ผมว่าไม่ได้เรื่องเลย
              (เมื่อเทียบกับเงินที่ต้องจ่ายนะครับ เพราะอีก 2 เจ้าดีกว่ามากมาย
              ต่อให้ ออนบอร์ด ก็เหอะ)

Comment

หุหุ เพิ่งรู้ว่า sis ยังมีชีวิต อยู่ไม่เคยเห็นนานแระ เคยรู้จักเมื่อ5ปีที่แล้วกับการ์ดจอออนบอร์ด เอิ๊กๆ

Comment

S3 หรือไงนี่แระท่าน อืดคอดๆ

Comment

Working...
                  X