overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: A&L ประกัน เครมสินค้าตัวเดิมให้ลูกค้า

OverclockZone Member peter_well's Avatar
    สาทร,พระราม3,โคราช,โชคชัย

Default A&L ประกัน เครมสินค้าตัวเดิมให้ลูกค้า

คุณคิดอย่างไรเมื่อนำสินค้าไปเครม จากนั้นก็รอไป 4 - 7 วันบอกลูกค้าไปว่าจะโทรมาบอกว่ามีสินค้าให้ไปรับ แต่ไม่มีการติดต่อมา ต้องดำเนินการให้ตัวเอง พอไปถึงได้ สินค้า แต่ว่าต้องจ่ายส่วนต่างสินค้าตัวไหม่ ซึงคุณภาพต่ำกว่าของที่ได้เครมไป เค้าบอกว่าเค้าเอาหลักการโดยการยึดราคาสินค้าตอนซื้อ +- กับสินค้าตัวที่นำมาทดแทน ถึงแม้จะคุณภาพต่ำกว่าก็เหอะ แล้วคุณก็โต้กลับไปว่าทำไมต้องจ่ายกับสินค้าที่คุณภาพต่ำกว่า ทั้งที่ 2 เดือนที่ให้ท่านบุคคลใน OCZ ไม่ขอเอ่ยนาม คุยไว้แล้วว่าเครมได้เลยถ้ามีปัญหาหรือเสีย แล้วไม่ต้องจ่ายเพิ่ม แต่มาเดี๋ยวนี้เอาไปเครมแล้ว แน่นอนสินค้าตัวนี้ได้หมดไป และ ต้องหาสินค้าทดแทนให้ลูกค้าซึงต้องมีประสิทธิ์ภาพเท่ากัน แล้วเปลี่ยนให้ แต่มาวันนี้เค้าบอกว่าต้องจ่ายเพิ่มเนื่องจากหลักการของเขา เราจึงโต้กลับ โต้กันไปโต้กันมา แน่นนอนเค้าพูดบอกแล้วสินค้าตัวนี้ยังไงก็ไม่มีของใหม่แน่เพราะเลิกผลิตไปแล้ว จึงต้องหาทดแทน แต่ผมไม่ยอมจ่ายเพราะว่ามันไม่ใช่
    เค้าจึงพูดออกจากปากเค้าว่า "เอางี้พี่ ผมมีสินค้ารุ่นเดิม ตัวใหม่ ของเพิ่งเข้ามาเลย" (ผมเริ่มตกใจมันมีได้ไงเค้าเลิกทำแล้วรุ่นนี้) แต่พอเอามาให้ผม เย้ void ใหม่ จาก HWH เป็น A&L แต่ ทำไม S/L ตัวเดิม มีรอยที่ผมตำนิไว้ นี่มันตัวที่เสียเอามาให้ผมนิ พอผมเดินจะกลับไปบอกเค้า เวลานั้นมัน 6.30น เค้า lock ห้อง service ทันใด ดังนั้นการเปิดประตูของผมก็ไร้ผล เพราะมัน lock จากข้างใน จากนั้น ช่างคนที่คุยและยื่นของให้ก็มองหน้า แล้วก้มหน้าก้มตาเก็บของตัวเองเพื่อกลับบ้านต่อไป โดยไม่สนใจลูกค้า
    ดังนั้นคุณคิดว่า ศูนย์ นี้ดีรึป่าว? เอาสินค้าเสียส่งคืนลูกค้า แล้ว lock ห้องไม่ให้ลูกค้าเข้าไปคุย โทรไป ไม่รับ บอกว่าจะติดต่อมาไม่มี แล้วก็มั่วบอกว่ามีคนรับ แล้วบอกว่ายินยอมที่จะทำการอัพเกรด

ช่างคนนี้ที่ผมเอ่ยอยู่ที่ตึก The nine ครับ ชั้น 2 เป็นผู้ชาย รูปร่าง สูง ขาว ใส่นาฬิกาดิจิตอล แต่งตัวดูใช้ได้ แต่การกระทำไร้ความรับผิดชอบ และ ไร้สำนึก

ที่โพสนี่ ไม่มีใช่ว่าผมมั่วหรือไม่มีหลักฐานนะครับ
    ดังนั้นผมขอนำหลักฐานนำเสนอกันไปเลย แต่ขอปิดรุ่น และ ชื่อของผมเพื่อความปลอดภัยครับ

ภาพนี้คือภาพแสดง S/N สินค้าที่ผมนำไปเครม และ ตัวที่เค้าให้ยืมมา

ภาพนี้คือเครมเสร็จแล้ว สินค้าตัวใหม่ของมัน ที่มันบอกว่าเพิ่งเข้ามา
    Last edited by peter_well; 10 Apr 2009 at 00:47:12.

OverclockZone Member

เวงกำ เอาอะไรไปเครมเหรอครับ 9800gx2 เหรอ

OverclockZone Member peter_well's Avatar

Quote Originally Posted by lemonstory View Post
    เวงกำ เอาอะไรไปเครมเหรอครับ 9800gx2 เหรอ
    ครับ
    ตามหลักการ เค้าต้องหาสินค้าที่มี perfomance เท่ากันให้ลูกค้า
    แต่ว่าสินค้ามันไม่มี เค้าเลิกผลิตมันจึงตัดสินใจ เอาตัวที่มันเสีย ให้ลูกค้ากลับไปใช้

OverclockZone Member

เฮ้ออออ เห็นใจครับ ทำงี้เสียชื่อเลย

OverclockZone Member ชายลมโชยสาวโหยหา's Avatar

งานเข้า

ผมเจ็บใจตรงที่พอหันหลันไป check ของและ S/N ดู แล้วเดินกลับเข้าไปในห้อง ปรากฏว่าห้องมัน lock แล้วมันมองหน้าเหมือนมาหมามาชนประตู ไม่สนใจ ผมแค้นตรงนี้มากกว่ารับไม่ได้เลยครับ

OverclockZone Member paaekung's Avatar

แล้วต่คนจะเจออครับ

ผมเอา 4850 asus ไปเครม มันหาของไม่ได้ ใช้ไปเดือนน่าจะได้

ละสุดท้่ายมันก็คืนตัง 555+

เอาไปซื้อตัวใหม่เลย

ผมชอบประกันมันนะมีคืนตังด้วย

ถ้าผมซื้อตอน 9800GX2 ราคา 15000 มันจะคืนมั้ย ถ้าได้ผมจะไปคุยเอาเลย 10000 กว่าก็ยอม ถ้าเปรียบจากราคาก็น่าจะได้ GTX280 หรือ 285 ด้วยซ้ำ

OverclockZone Member Title don's Avatar

แย่่ๆ แล้วตูจะใช้ประกันอะไรดีล่ะเนี้ย

OverclockZone Member paaekung's Avatar

ถ้ามันหาของไม่ได้จิงๆๆก็คืน ผมไปศูนใหญ่เลยนะ

เอากาดไปลอง แล้วมันก็ขอ สำเนาสมุดบัญชี อีก 1 อาทิตมันก็โอนตังเข้า

มันคืนก็มีหักลบค่าเสื่อมไป ตามเดือนว่าใช้กี่เดือน มันมีบอกอยู่

OverclockZone Member renaw's Avatar

กำ.....

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ไม่มีรุ่นที่เครม ก็ต้องให้การ์ดรุ่นที่สูงกว่าอยู่แล้ว

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

อืม ผมยังไม่เจอนะครับ ไอ้เรื่องอย่างว่า อ่า เพราะว่าผมก็เคยไปเคลม x1950pro เหมือนกันครับผม เปลี่ยนตัวใหม่ แกะกล่องให้เลยครับ

ผมไปศูนย์พระราม 9 ตรงข้าม ฟอร์จูนอ่ะครับ เดี๋ยวไปรอบนี้จะไปถ่ายรูปช่างให้ดูกันเลยนะครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

เสียทั้งเวลา เสียทั้งอารมณ์ ไมประกันมันแย่งี้ว่ะ รับไม่ได้ !

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

บอกไปเลยว่าจะแจ้ง สคบ. หรือไม่ก็ไปแจ้งเลยครับ

แล้วเอาใบแจ้งมายื่นที่ออฟฟิศมัน

ขี้คร้านมันจะโทรหาคุณเองแล้วเอาของใหม่มาเสนอให้

ขอขอบคุณ คุณพี่เบิร์ดที่ช่วยคุยให้ + พี่เบ๊นที่ HWH + พีเหมียวที่ A&L นะครับ
    ตอนนี้เรียบร้อยดี ผมได้ GTX280 แล้ว
    ดังนั้นให้มันจบๆ เสียอารมณ์ เสียเวลา

เรื่องนี้เตือนไห้รู้ว่าถ้าไปเครมกับศูนย์นี้อย่าเถียงช่างเพราะมันมีอำนาจที่จะให้หรือไม่ให้ มันว่าไงก็ต้องทำเป็นโง่ ไม่รู้
    แต่ว่าผมไปเถียงมันว่า 9800GX2 แรงเท่ากับ GTX260 ได้ยังไง ผล Benchmark ให้ดูเค้ายังไม่เชื่อ แล้วมันก็เอาตัวที่ผมเครมไปให้ผมคืนมาโดนบอกแบบหน้าตาด้านๆ+กวน(ต) ว่ามีของใหม่เข้ามา 9800GX2 บ้านไหนมีตัวใหม่เข้ามา?
    ดังนั้นอย่าเถียงเดี๋ยวซวย เพราะช่างใช้อารมณ์เป็นเกณฑ์ที่จะให้เครมครับ

จบบบบบบบบ

OverclockZone Member kungcss12's Avatar
    พุทธมณฑลสาย 3 บางไผ่ บางแค กทม 10160

แล้วช่างมันไม่โดนอะไรเลยหรอครับ

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

น่าจะโดนส้นตีน

Quote Originally Posted by P3NG View Post
    น่าจะโดนส้นตีน
    คิดเหมือนกันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks