Announcement

Collapse
No announcement yet.

สลับการ์ดจอของ S42 แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สลับการ์ดจอของ S42 แล้วมีปัญหาครับ

ช่วยทีคับ s42 ของผมมีปัญหา

สลับไปใช้ 9600GT ไม่ได้เลย

จอจะมืดๆนานเลย แล้วก็กลับมาเป็น

การ์ดจอตัวอินเทล T-T

ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หายอ่า

ใครมีวิธีแก้มั่งคับ ใช้มาตั้งนานก็ไม่เป็น

เพิ่งจะเป็นนี่แหละ ผมใช้ Windows Vista Extreme Edition Build 1

อ่าครับ T-T

windows vista ultimate SP1 ไม่มีปัญหาใดเลยครับ

เคยอ่านเจอว่าถ้าใช้ windows ตัวอื่น จะทำให้ระบบสลับการ์ดจอไม่สมบูรณ์/ทำงานผิดปกติ ไปน่ะครับ

ถ้ามั่วประการใด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยนะครับ แหะๆ
    Last edited by mudzung; 10 Apr 2009, 04:47:21.

Comment

ตามนั้นใช้วิสต้าsp1

Comment

ต้องใช้ vista เดิมๆครับ ตัวโมบางทีมันเพี้ยนๆน่ะ

Comment

ก็ใช้มาตั้งนานแล้วอ่า

ทำไมเพิ่งจะมาเพี้ยนตอนนี้หว่า

T-T

แล้วถ้ามันไม่ได้เกิดจากวินโดว์

มันจะเป็นที่ไหนได้อีกมั่งอ่าคับ
          Last edited by dome95114; 10 Apr 2009, 09:46:22.

Comment

ผมไม่แน่ใจนะ ตอนที่เรากดสลับการ์ดจอ แล้วมันกลับมาเป็นเหมือนเดิม หลังจากนั้น ลองเข้าไปดูตรง icon แบตตรงมุมขวาล่าง แล้วเลือกเอาว่าจะเป็นระบบไหนอีกครั้งหนึ่ง เผื่อได้

Comment

Originally posted by PacKAges View Post
              ผมไม่แน่ใจนะ ตอนที่เรากดสลับการ์ดจอ แล้วมันกลับมาเป็นเหมือนเดิม หลังจากนั้น ลองเข้าไปดูตรง icon แบตตรงมุมขวาล่าง แล้วเลือกเอาว่าจะเป็นระบบไหนอีกครั้งหนึ่ง เผื่อได้
              มันไม่ได้เลยอ่ะคับ

ลองดูแล้ว มันไม่ยอมให่ใช้ 9600Gt เลย

เซงมากเลยเนี่ย สงสัยจะได้ฟอแมท

T-T

Comment

Working...
              X