Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่าน bios หมดครับ acer5580

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่าน bios หมดครับ acer5580

ช่วยทีครับ ถ่านbiosมันอยู่ตรงไหนหรอครับไม่อยากเข้าร้านแพงโข สอนหน่อยครับผู้รู้ พร้อมรูปก็จะดีมากมาย หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นด้วย overclockzone สุดยอด!!

ทำไมถึงทราบว่าหมดหล่ะครับ เครื่องนานหรือยังเอ่ย ปรกติไม่นาหมดเร็ว ของผมจะ 4 ปีแล้ว ยังไม่เห็นมีอาการเลย
    เช่น เวลาเพี้ยน ไบออสไม่จำการตั้งค่า เป็นต้น

ปล.ท่านใดมีเครื่องรุ่นี้แกะกันหน่อยเร็ว....

Comment

ของผมนานละครับประมาน 3 ปีกว่าๆ เวลาไม่ตรงครับปกติตรงครับ เพี้ยนมาได้ 2-3วันละครับ

ขอบคุณครับ!!

Comment

แน่ว่าถ่านหมดนะครับ เข้าร้านดีกว่าครับแกะเองเดี๋ยวงานจะเข้าปล่าวๆๆนะครับ
        ยิ่งตรงน็อต HDD ถ้าไขผิด มีบอดี้ปูด ครับ

Comment

แนะนำแกะเองเลยครับ ลักษณะของถ่านก็จะคล้ายๆกัน ประมาณนี้ (เล็กไปหน่อย)
          เครื่อง Acer ค่อนข้างแกะง่ายครับ แต่น็อตเยอะครับ แกะน็อตหมด ก็หลุดเป็นชิ้นๆ เลย เอิกๆ

Comment

Working...
          X