Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ A500L อยู่เปลี่ยนไปใช้ A600II ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ A500L อยู่เปลี่ยนไปใช้ A600II ดีไหมครับ

ตอนนี้ใช้ A500L อยู่ครับ อยากลองเปลี่ยนเป็น A600II ดีไหม เห็นรูปร่างหน้าตามันสวยดี (แต่ผมชอบ sub ของ A500L มากกว่าน่ะ) คือ ตอนนี้ผมฟังหลายแนวแล้ว อยากลองเเปลี่ยนเสียงกลาง + ใสดีขึ้นอ่ะครับ

ผมมีทั้ง2ตัวเลยครับท่าน ตอนนี้ฟังa600llอยู่ ตัวa500Lว่าจะขายแต่ก็ขายไม่ลงครับ เก็บไว้ฟั
    ทั้ง2ชุดเลย5555
    สรุป.ถ้าอยากเปลี่ยนแยวฟังนิ่มๆนุ่มๆแบบลงลึกๆก็ลองa600llครับ
    ปล.เห็นด้วยครับท่านว่าซับa500Lสวยกว่า ตรงไอ้ที่มีไฟสีฟ้าๆนี่หล่ะ

Comment

ง่ะ......ไมงี้หว่า

Comment

ถ้าฟังหลายๆแนว อันไหนเหมาะกว่าอ่ะครับ

อยากได้เสียงใส + กลางดีขึ้น (ซื้อสายเมตรละ 35 บาทผมคิดว่าเสียงใสดีขึ้นนะ -*-)

เบสนี่อยากได้หลายๆแนว ร๊อค ป๊อป เมทัล คลาสสิก หลายๆแนวเลยครับ ตัวไหนดี -*-

Comment

A600-II เบสน้อยไปนิดเมื่อเทียบกับ A500L
          แต่เสียงกลางลึกกว่า เคยไปฟัง A500L ผมไม่ค่อยชอบ เพราะรู้สึกว่าเบสมันมากไป

ตอนนี้ผมใช้ A600-II อยู่ครับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            A600-II เบสน้อยไปนิดเมื่อเทียบกับ A500L
            แต่เสียงกลางลึกกว่า เคยไปฟัง A500L ผมไม่ค่อยชอบ เพราะรู้สึกว่าเบสมันมากไป

ตอนนี้ผมใช้ A600-II อยู่ครับ

อยากไห้เบสแรง อะครับ a600-ii แนะนำ ใน โปรแกรม ฟังเพลง Jet แล้วก็ไป ติ๊ก ตรง x-bass จะหนักอะคับ

Comment

ถ้าจับ ซับ-แซท สลับกันล่ะลงตัว

Comment

jet กินเครื่องม่ะ พอดีใช้คอมของ 6 ปีที่แล้ว

Comment

Originally posted by mballx View Post
                  ถ้าจับ ซับ-แซท สลับกันล่ะลงตัว
                  อยากหาแซท A600II มา แต่ไม่รุ้จะัหาได้ไหม

พี่บอลเจอก็บอกๆหน่อยน่ะครับ อิอิ

Comment

เอามาแลกกันมะ อิอิ A600II เบสนุ่มมั่กๆใช้กะ sb100 ปรับดี เสียงใช้ได้

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                      เอามาแลกกันมะ อิอิ A600II เบสนุ่มมั่กๆใช้กะ sb100 ปรับดี เสียงใช้ได้

เอางั้นเลยเหรอ ของผมโม C ทั้งวงจรแร่ะน่ะ และก็ C 10mf กะ 4700 uf น่ะ เบสจะออกเป็นลูกหน่อย

Comment

ซื้อมาแล้วทำ user review ก็ดี มีหลายคนเค้าอยากดู

Comment

มี 500L ก็เปลี่ยนดอกแซท ซะเลย

Comment

Originally posted by reezabza View Post
                            เอางั้นเลยเหรอ ของผมโม C ทั้งวงจรแร่ะน่ะ และก็ C 10mf กะ 4700 uf น่ะ เบสจะออกเป็นลูกหน่อย
                            ผมก็อยากจะโมแต่แกะไม่ออกกลัวพังครับ

Comment

Originally posted by mballx View Post
                              มี 500L ก็เปลี่ยนดอกแซท ซะเลย
                              เปลี่ยนม่ายเปนนน อยากเปลี่ยน จะได้เก็บประสบการณ์อ่ะ

เอาดอกเพราะๆน่ะ หอมด้วยก็ดี สวยด้วย

ดอกกุหลาบดีม่ะ หรือว่าทิวลิป

อิอิ

สอนเปลี่ยนบ้างน่ะพี่บอล อยากเป็นอ่ะครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X