Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคน True Hispeed Internet ยังไม่ได้ Auto Up Speed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไม่ได้เหมือนกัน

ลาดพร้าว 71

Comment

ของผมอยู่ซ. อุดมเดช คือกึงกลางระหว่าง สำโรงกับปากน้ำ ใช้เน็ต 1 mb ยังไม่ได้อัพเป็น 3mb เลยครับ อยากทราบว่าต้องไปติดต่อเขาทางไหน ขอบคุณครับ

Comment

เดิม 1m ขอเป็น 4m เกือบอาทิตย์นึงแล้ว หมู่บ้านเศรษฐกิจ แถวบางแค
        ยังไม่มีวี่แวว

Comment

มันเกี่ยวกับ modemด้วยปะคับ สมมุติเค้าปล่อยมาแล้วแต่ modem เรารับไม่ถึุงอะ เกี่ยวกันป่าวอะครับ

Comment

Originally posted by kaka12 View Post
            มันเกี่ยวกับ modemด้วยปะคับ สมมุติเค้าปล่อยมาแล้วแต่ modem เรารับไม่ถึุงอะ เกี่ยวกันป่าวอะครับ
            เกี่ยวครับ ถ้าโมเด็มรับแค่ไหนก็สูงสุดได้แค่นั้น

แต่ ADSL Modem แบบราคาถูกนี่ก็รับได้เกิน 3Mbps แล้วครับ

ยิ่งพวก ADSL2+ นี่รับได้ 24Mbps

คิดว่าไม่น่าติดที่โมเด็มหรือ router

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
              เกี่ยวครับ ถ้าโมเด็มรับแค่ไหนก็สูงสุดได้แค่นั้น

แต่ ADSL Modem แบบราคาถูกนี่ก็รับได้เกิน 3Mbps แล้วครับ

ยิ่งพวก ADSL2+ นี่รับได้ 24Mbps

คิดว่าไม่น่าติดที่โมเด็มหรือ router
              ผมมี Huawei mt 800 กับ Tera-u100 2ตัวนี้ พอได้ใช่ปะครับ

Comment

ผมอยู่ข้างเอแบคราม ยังไม่ได้อัพเหมือนกัน

เส้นลาดพร้าวและราม ยังไม่ได้อัพหลายจุดเลย

= =" เซ็งจริงๆ

Comment

แถวซอยโรงนม ก้อติดกับซอยอุดมเดช อัพจาก1>3mb ได้2-3วันแล้วนะครับ

อยู่ใกล้กันทำไมยังไม่อัพกว่า บ้านผมอยู่ไกลชุมสาย 1700 เมตรอะรับได้มากสุดแค่ 4เมก

ใช้โมเดม Huawei mt 880

Comment

ประชาอุทิศ71 1M>3M ยังไม่เพิ่มให้

ให้ดันเพิ่มมาให้100K จาก 800กว่าเป็น900กว่า

-*-

Comment

กดที่หน้าเวป วันถัดมา เมลล์มา ท่อมา อีกวัน ความเร็วมา ถามแล้ว เค้าบอกไม่มีค่าปรับโปร นะครับ

Comment

สรุป ความเร็วปรับ ออโต้ หรือต้องไปกด หน้าเวป ของ true ด้วยคับเนี่ย ?

Comment

มาแนะนำคับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้อับความเร็วจากที่เจอมา บ้านเพื่อนๆ ผม ซึ่งบางบ้านก้ได้แค่ 1m/2m/4m เต็มที่ไม่ใช่ว่าจะได้ 3m ขั้นต่ำทุกบ้านนะคับและถ้าอยากให้มันอับให้เร็วๆ หลังจากที่ลองบ้านเพื่อนคือเข้าไปกดเปลี่ยนโปรมันอีกทีคับ แล้วมันจะส่ง sms มาบอกว่าภายใน 24ชม. ใช้ได้ ของเพื่อนๆ ผมไม่มีใครอับแบบออโต้เลย ที่ใช้เกิน 3m ได้ต้องเข้าไปยืนยันอีกทีอ่าคับ

Comment

อัพแล้ว!!!!

ของผม ใช้เนตของทรู อัพเป็น 4 M แล้วคับ วันเดียว เหนผลเลยยยย

Comment

ของผมโปรเดิม junior package ไม่ได้ไป up หน้าเวป เพราะ net นอก true ส่งมาได้แค่ 512k เลยใช้โปรเดิมดีกว่า แต่ตอนนี้ local net โหลดได้ 3 M แล้ว แถวสาย 4
                              Last edited by BAbyBooM; 12 Apr 2009, 11:41:48.

Comment

นวมินทร์ 2mb 890 อัพเปน 4mb เรียบร้อยแล้ว

Comment

Working...
                                X