Announcement

Collapse
No announcement yet.

Capacitor บวม 6 ตัว เป็นไรปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Capacitor บวม 6 ตัว เป็นไรปะครับ

Capacitor บวม 6 ตัว เป็นไรปะครับ

ก้อตอนแรกไม่รู้หรอกครับ เล่นไปๆมาๆ เครื่องแฮ้งบ่อย เลยมาดูที่บอร์ด โอ้ว Cบวม6ตัว T^T

ร้านอมร มีขายปะครับ ตัวC

ให้ช่างที่อมรเปลี่ยนให้เลยก็ได้ครับถ้าหมดประกันแล้ว

แต่ถ้ายังอยู่ในประกัน ก็ลองส่งเคลมดู

Comment

ขอบคุณมากครับ C ที่อมร ตกตัวละกี่บาท จะมาเปลี่ยนเองครับ

Comment

2200ไมโครอะครับ

Comment

เดาว่าเป็น C ของ m/b ซึ่งผ่านร้อนผ่านหนาวมาไม่ต่ำกว่า 3 ปี และใช้งานอย่างทารุณ เยี่ยงทาสในสมัยก่อน ร 5 (อิอิ ล้อเล่น) ซ่อมน่าจะไม่คุ้มนะครับเพราะไหนจะเสียค่าอุปกรณ์ ค่าแรงกรณีให้คนอื่นซ่อม อีกอย่าง m/b ใหม่ก็ไม่ได้แพงน่าเกลียดแถมได้ feature ใหม่ๆ มาใช้ด้วย ลองพิจารณาดูให้ดีนะครับ ซ่อมได้ แต่คุ้มหรือไม่ อีกเรื่องนะครับ

Comment

บอรืดซ๊อกเกตA น่ะครับ หลายปีแล้ว เป็นเครื่องไว้ดูดบิท- -* ประกงประกันหมดไปแล้วครับ ก็จาหาซื้อ C มาเปลี่ยน

ขอถามหน่อยครับ

บอดตัวเนี้ย คือที่บอดมานจามีที่เสียบช่องUSBเพิ่มใช่มะ ตอนแรกก็เสียบใช้ได้น่ะครับ เสียบกะกล่องการ์ดรีดเดอร์ พอมาหลังๆ มันไม่เห็นซะงั้น เอาพอร์ตUSB อะไรอื่นๆมาเสียบที่บอร์ดก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ลงวินโดวใหม่ก็ไม่เห็นพอร์ตUSBของที่เสียบเพิ่ม มันเกี่ยวกับตัวC บวมหลายตัวอ้ะป่าวคับ

Comment

ผมเคยซ่อมเปลี่ยน C แต่ก็ไม่ได้ดีเหมือนเดิมอ่ะนะ แต่ก็พอใช้งานได้

Comment

ผ้มจาเอามาดูดบิทต่ออ้ะ -*- กลัวHDDจะลาโลกเหมือนกัน Cบวมซะขนาดนี้ ไฟไม่เรียบแน่ตอนที่ไม่รู้ แต่ตอนนี้ใช้เครื่องหลักเล่นอยุ่

Comment

อันตรายไม๊คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ แล้วCที่เหลือในบอรืดที่ไม่บวมอีก6ตัว ควรเปลี่ยนด้วยไหมครับ

ตัวที่วมมันบวมทั้งหน้าและหลังเลย เหมือนมานจาระเบิดแล้วอะ

Comment

น่ากัวๆ

Comment

จะเปลี่ยนก้อให้เปลี่ยนทั้งชุดเลยชุด 2200 ทั้งหมด ตัวนึงมันอยู่ที่ 5 บาทถ้าไปบ้านหม้อ ถ้าที่อื่นก้อ 10 บาท

Comment

มีความสามารถก็เปลี่ยนเองได้เลยจ้า

Comment

ธรรมดาคับแค่เปลี่ยนC

แต่ต้องนั่งรถจากรามอินทราไปบ้านหม้อ เอิ้วๆ ไกลแสนไกล T^T ไปละแง้บ บุกบ้านหม้อซื้อc

Comment

ผมเปลี่ยนที่ 1000Tip ไป 10 ตัวได้ 600 บาท

Comment

เป็นสัญญาณของบอร์ดจะเสียครับ

Comment

Working...
                              X