Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิขนาดนี้มันร้อนไปไหมกับ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิขนาดนี้มันร้อนไปไหมกับ Q6600

คือว่าผม OC Q6600 กับM/B P5e3 Duluxe

แค่ปรับตัวคูณ ที่ 0.9บัสที่333

ทดแรมที่1.1

ปรากฏว่า ไปที่3.00 พอดี

แต่พอดูที่อุณหภูมิ ยังไม่ full load ที่ 50-55

แต่พอลองใช้เล่นเกมส์ Nfs undercover กับ Gta4

อุณหภูมิ มันร้อน 75-85 เลยทีเดียว

ตอนนี้ผมใช้ซิงค์เดิมอยู่

อยารู้ว่าใครที่เคยลอง Oc เจ้า Q6600กับซิงค์เดิม

กับอุณภูมิขนาดนี้มันO.k ไหมคับ

ตระกูล Q ร้อนมากครับ

อันนี้ต้องทำใจ ของผมก่อนใช้ V8 Idle ที่ 50-55 เท่าคุณเลยครับ

Fulload ก็อยู่ที่ 75 ขึ้นไป

ตอนนี้ใช้ V8 + ซิลิโคนเพชร แล้วช่วยได้มากครับ

Comment

- -

Comment

ไม่รู้ไม่เคยใช้แต่ตั้งรับอยู่ครับ

Comment

ผม@3.7 idle 50-54 ไฟ1.68
          Attached Files

Comment

Originally posted by civil1 View Post
            ผม@3.7 idle 50-54 ไฟ1.68

ไฟแรงมากๆ
            ใช้อะไรระบายความร้อนเนี่ย

Comment

ผมใช้ E8400 E0 @4.5 เย็นพอได้ แต่ตอนนี้อยากลอง V8+พัดลม TT แล้วล่ะ อิอิ

Comment

Working...
              X