Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบเนี้ยมันร้อมมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบเนี้ยมันร้อมมั้ย

สวัสดีคับทุกคน
    ผมใช้ Athlon 64Bit 3000+ Am2 บอร์ด ECS NFORCE4M-A อ่าคับ แล้วอุณหภูมิปาไป 72 C อ่าคับ ไม่ทราบว่ามันร้อนมั้ย แต่ผมไม่ได้โอเวอร์ครอกเลยน่ะคับ V Core 1.62V เองอาคับ พอดีมั้ย หรือว่าต้องปรับอะไรเพิ่มอีก รบกวนผู้รู้หน่อยน่ะคับ กลัวว่ามันจาเสื่อมอ่าคับ ช่วยหน่อยเน้อคับ

Best Regard
    Acolyte01

ลด V core เหลือ 1.4 ดูนะ

Comment

ผมว่ามันร้อนมากนะครับ ซิ้งไม่แน่นหรือเปล่าครับ ไม่ก็เซนเซอเสีย ลองเอามือจับซิ้งดู

ไฟนี้ไม่รู้ครับว่าดีฟอลมันอยู่เท่าไหร่รอท่านต่อไปครับ

Comment

ร้อนตั้ง 72c แนะ

Comment

ดูแล้ว เซนเซอรืไป

Comment

เมือเตะ Heatsink ร้อนจี้ดเลยอ่าคับ สะดุ้งเลย Sensor ม่ะเสียน่ะคับ ผมลองเอาเครื่องวัดอุณหภูมิยิงแสงเอาก้อได้ไกล้เคียงกับ Sensor วัดได้ ทำไงดีอ่าคับ ปรับ V Core 1.40 แล้วอ่าคับ CPU เสียมั้ยเนี้ย Heatsink ก็แน่นแล้วน่ะคับเพราะใส่เข้าแล้วกดตัวล็อกดูแล้วอ่าคับ ช่วยหน่อยน่ะคับ กลัวมันเสียจิงๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะคับ

Comment

ป้าด!!! 1.6

Comment

Working...
              X