Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] HIS 4830 512MB DDR3 อย่างเน่าๆตามมีตามเกิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Inspiral View Post
    ตอนที่ไปปรับ 8AA นั่นท่านไปปรับ Vsync เป็น ON อะ มันเลยจำกัดเฟรมเรตแค่ไม่เกิน 60 (ไม่สังเกตกราฟหรอท่าน -*-)

ท่านลองไปปรับ Vsync เป็น off แล้วเทส 8AA ใหม่สิ ผมว่าไม่น่าจะเป็น Rank B อะ

ลองเอาออกแล้วครับ กลับกลายเป็น A

Comment

*0*

Comment

ตัวนี้ผมว่าคุ้มสุดละครับไม่งั้นผมไม่เอา 4850 มาแลกลดรุ่นหรอก -*-

แรงแบบใช้จริงไม่ต่างกันมาก แต่เย็นต่างกันเยอะเลย

Comment

ผมก็ว่าอยู่เย็นใช้ได้ 40 ต้นๆ ดูพัดลมบ้านๆ ก็เหอะ แต่ลากก็ไม่ร้อนเท่าไรแต่แรมจะร้อนแทนถ้าระบายความร้อนแรมได้แจ่มเลย

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิว อิอิ

Comment

คุ้มดีแฮะ
              ถ้าเป็น HD4850 ก็โดดไปตั้ง 5500+ นู่นเลย นี่ไม่ถึง 4000 หืมมมมมมมมม
              ตอนแรกมันเปิดราคามา 4500 เนี่ยใครๆก็บอกว่าเพิ่มไปเล่น HD4850 ดีกว่า
              แต่พอมันราคาลงขึ้นมานี่เป็นเรื่องเลย 1500 เน้นๆเลยนะส่วนต่าง *0*

ลาก CPU โหดดีครับ -0-

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                คุ้มดีแฮะ
                ถ้าเป็น HD4850 ก็โดดไปตั้ง 5500+ นู่นเลย นี่ไม่ถึง 4000 หืมมมมมมมมม
                ตอนแรกมันเปิดราคามา 4500 เนี่ยใครๆก็บอกว่าเพิ่มไปเล่น HD4850 ดีกว่า
                แต่พอมันราคาลงขึ้นมานี่เป็นเรื่องเลย 1500 เน้นๆเลยนะส่วนต่าง *0*

ลาก CPU โหดดีครับ -0-

ไม่โหดเท่าไรหรอกครับ เอาแค่มันใช้งานไม่เอ๋อ ส่วนต่างกะ HD4850 ตามที่ท่าน Inspiral ว่าเคยใช้แล้วแทบไม่ต่างกันมากมายอะไร ต่างที่เงินในประเป๋าเรา

Comment

กล่ิองดูเล็กลงเมื่อเทียบกับปีที่แล้ว

กล่องเก่าใหญ่กว่านี้

รุ่นนี้ถ้าเป็น IceQ4 ดูไม่คุ้ม

แต่รุ่น Fan คุ้ม เพราะมันถูก แถมไม่ร้อนมาก

Comment

สงสัยต้องลอง เล่น Need for speed เป็นไงบ้างครับได้ลองปะ

Comment

Originally posted by tohmtohm View Post
                      สงสัยต้องลอง เล่น Need for speed เป็นไงบ้างครับได้ลองปะ
                      ยังไม่ลองเล่นเลยครับ เดียวว่าจะหาหาเกมส์มาลงก่อนโหลดมาเยอะแต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิว

Comment

Working...
                        X