Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 7950gx2 ใช้ไม่ได้ 1 ตัว หมดประกันแล้ว ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 7950gx2 ใช้ไม่ได้ 1 ตัว หมดประกันแล้ว ทำไงดี

ผมมีการ์ดจอ winfast 7950gx2 [เป็นการ์ดจอ 2 ตัวประกบแซนวิชกัน]
    เวลาเปิด enable พร้อมกันทั้ง 2 ตัว จะบูทเข้ามาในวินโดว์แล้วก็ดับต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่
    ต้องปิดการ์ดจอตัวบน 1 ตัว ถึงจะบูทเข้าวินโดว์ได้ เล่นเกมส์ได้ปกติแต่ช้ากว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด
    ไม่รู้ว่ามีสาเหตุมาจากอะไร ลองลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย ใครพอจะแก้ปัญหาได้บ้างครับ
    การ์ดจอหมดประกันของ com7 แต่หมดไปเมื่อปีที่แล้ว ถ้าส่งซ่อมจะเสียค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ
Working...
X