Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมมีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็เป็น เล่นเกมส์อะไรที่กินการ์ดเยอะหน่อยก็ดังจี๊ดดดดดดด ค้างยาวเลย แต่ตอนเล่นเนตหมุนสกอร์บาร์ขึ้น ลง ก็มีเสียงดังจี๊ดดังตามจังหวะที่หมุน จี๊ดๆ จี๊ดๆ เห็นมีคนบอกว่าเป้นเสียงของภาคจ่ายไฟของตัวการ์ดครับ รอเอาไปเครมเหมือนกัน

อ้อ ผมใช้ ATI HD4670 ครับ

Comment

4870X2ผมก็เป็นครับเวลาเล่นเกมส์โหดๆหรือแม้แตเทสพวก 3D Mark อะไรพวกนี้ก็เป็น
      เอาไปเครมแล้วก็เป็นอาการเดิมเลยเล่นมันไปยังงั้นแหละ สะใจดี. อิอิ

Comment

เสียงมันมาแถวๆภาคจ่ายไฟบนการ์ดครับ ลองเทสนอกเคสดูครับ

จี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .......... ตอน full load นานๆเข้า

เสียงต่อมาก็........ แต๊บ................ (คงไม่ต้องบอกว่าเสียงอะไร) สุดท้าย ประกันไม่รับเคลม...

Comment

ขอทราบ PSU ด้วยครับ เมื่อก่อนผมเคยเป็น พอเปลี่ยนแล้วหายเลย

Comment

ผมก็เปง GTX 285

Comment

เป็นที่เพาเวอร์แน่นอนครับ ตอนโหลดหนักๆแล้วแอมป์มันจ่ายได้ไม่ต่อเนื่อง ยิ่งเพาเวอร์ที่มีภาค 12v แบบหลายๆ rail แล้วจ่ายช่องละไม่เกิน 22A นี่ตัวดีเลย ถึงจะเอาหลายๆ rail มารวมกันแล้วได้ 60A ก็เถอะ! มันอาจจะโหลดเกินตัวที่ rail ไหนก็ได้ ผมโดนมาแล้วขนาดพันวัตต์ที่คุยว่าข้างในเป็นเหมือน 500w X 2 ตัวละ 9000 ยังจี๊ดเลย ตอนนี้เพาเวอร์รุ่นใหม่ๆที่จะออกมาเห็นทำเป็น single-rail กันเป็นแถวเลยครับ

Comment

ไฟไม่พอป่าว

เสียบสายทุกช่องยัง

Comment

เป็นเหมือนกันเลยพึ่งซื่อมาเมื่อว่าน สงสัยเวลามันรันหนักๆแล้วการ์ดจอมันเปิดไนตัส(เสียงวี๊ดดดดๆ) 555+

Comment

เป็นไปได้ หลายอย่างมากครับ ทั้ง ตัว พัดลม VGA เอง HDD หรือ แม้ระทั้ง CPU(Fan) อาจรวมถึง PSU แต่ก็ไม่น่านะเพราะ 4670ไม่ได้ต่อไฟเลี้ยง ด้วยตัวเกมส์ ที่ กินทรัพยากร มหาสารอาจจะเกิดจากอุปกรณ์บางตัวทำงานโหลดเสียจนเกินไป อะไรทำนองนี้

Comment

ผมเป้นมาแล้วครับ แต่ไม่ได้เป็นกับกาณืดจอ แต่เป็นที่เมนบอร์ดครับ บอร์ด ASUS P5GD1 -VM เล่นหนักๆแล้วมีเสียงที่ชิพ NB ครับ เคลมมากี่ตัวๆก็เป็นหมด แน่ใจว่าเป็นที่เมนบอร์ดแน่ครับ เพราะถอนอุปกรณ์ตัวอื่นออกหมดแล้ว

Comment

ไม่เคยเป็นครับ ไม่ว่าจะหนักสุดๆ หรือเบาขนาดไหน ลองเช็คเสียงจากpowerก่อนครับ

Comment

เปนเหมือนกัน แต่เปนเฉพาะก่อนเข้าเล่นเกม พอเข้าเล่นเกมเสียงก็หายเปนปกติ ไม่ต้องวอรี่ ผมใช้ปกติครับ evga gtx285 psu tagan 800w p5kc เน่าๆ1ตัวจะเปลี่ยนละ

ของผมเปนบางเกม ครับ เกมกราฟิกอ่อนๆเช่น need for speed most wanted ยังดังจี๊ด พอโหลดเข้าเกมมันก็หาย สรุปของผมปกติดีครับ

Comment

PSU ผม Silverstone 850 watt continous ครับ

Comment

ใช่ครับมานจาเปนเฉพาะตอนเข้าเกมส์อ่ะ ไม่เข้าใจ

Comment

....

Comment

Working...
                                X