Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำไฟกระพริบตามเสียงเพลงป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำไฟกระพริบตามเสียงเพลงป่ะครับ

อยากรุคับเห้นเค้าทำกัน

เห็นเค้าว่าเป็นวงจรกระพริบตามเสียงเบสครับ

ต่อเข้าด้านหลังแอมป์

ส่วนวงจรเป็นอย่างไรรอผู้รู้ครับ

Comment

ลองทำแล้วแต่ไฟไม่แรงพอเหอะๆ ทำกับไฟ LED 24 ดวง แสงออกมานิดเดียวเอง

Comment

ผมเคยเห็นชุดคิต ชุดละ ไม่เกิน 70 บาท ประกอบเสร็จ ถ้ายังไม่ประกอบน่าจะ 50

เอาไว้วัดเสียง คือเป็น LED เรียงกัน 6 ดวง ไฟจะติด ถ้าเสียงเบา ก็จะติดดวงแรก ถ้าดังขึ้นก็ติดมากขึ้น

Comment

เห็นตาบาส ทำขายอยู่นิ
          ถ้าอยากสนุก ก็ทำเอง ไม่ยากครับ ใช้ไอซีเบอร์ LM3914 ลองหาวงจร ในกูเกลิดู แแบบนี้ได้ 10 หลอด ไม่งั้นกะสั่ง ตาบาสเอา

กด

Comment

Originally posted by aekshow View Post
            เห็นตาบาส ทำขายอยู่นิ
            ถ้าอยากสนุก ก็ทำเอง ไม่ยากครับ ใช้ไอซีเบอร์ LM3914 ลองหาวงจร ในกูเกลิดู แแบบนี้ได้ 10 หลอด ไม่งั้นกะสั่ง ตาบาสเอา

กด
            THX ค้าฟเพ่เอก

ถ้าอยากทำเองก็ IC เบอร์ LM3914/3915/3916 (เลือกเอาซักเบอร์)

ต่อวงจรไม่ยากหรอกคับ (แต่สายจะงงๆมาก = =)

ถ้าสนใจแอด MSN มาก็ได้ครับเร็วกว่า PM

(ตามลายเซ็นเลย)

Comment

Working...
            X