Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้net ของ CAT บ้างไหมครับ ช่วยชี้แจงที อาจเป็นทางเลือกใหม่ของหลายๆท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้net ของ CAT บ้างไหมครับ ช่วยชี้แจงที อาจเป็นทางเลือกใหม่ของหลายๆท่าน

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เซ็งกับไอ้ทุยมันล่ะครับ ขอรบกวนด้วย....

ใช้อยู่ครับ ประมาณ 3 ปีแล้วววว ทั้ง 2/1 2/2

Comment

กับราคานี้ถือว่าคุ้มหรือป่าวครับ

Comment

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=19525

ช่วยในการตัดสินใจ

Comment

ผมใช้อยู่ครับตาม Link ข้างบนเลย ผม Post ไว้

เท่าที่ใช้พบข้อเสียคือ

- Speed inter ไม่ได้ดีไปกว่าเจ้าอื่นเท่าไหร่ครับ ดู Youtube ต้องรอ Buffer นาน ๆ ก่อนแล้วค่อยดู ไม่ควรดูแบบ HQ, HD เพราะจะรอนานมากครับ
          - มีปัญหากับ Pantip.com เข้าช้าบ้างเร็วบ้าง Banner ไม่ขึ้น กล่องตอบกระทู้ใน Tech ขึ้นช้ามากประมาณ 1-2 นาที และเว็บอื่น ๆ เช่น siambit แต่ตอนนี้ไม่เป็นครับ มันจะเป็น ๆ หาย ๆ ครับ ช่วงนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ แจ้งปัญหาไปแล้วไม่ได้รับการแก้ไข จนขี้เกียจแจ้งแล้วล่ะครับ

Comment

Test speed ของตอนนี้ให้ชมครับ

อย่าหลงว่า CAT มีเบนวิทออกนอกเยอะกว่าเจ้าอื่นครับ เจียกมาให้ชาว Hinet ใช้น้อยนิดครับ
            Hinet by CAT 4/1Mbps 1,090 บาทต่อเดือน

Comment

Originally posted by xxa View Post
              ผมใช้อยู่ครับตาม Link ข้างบนเลย ผม Post ไว้

เท่าที่ใช้พบข้อเสียคือ

- Speed inter ไม่ได้ดีไปกว่าเจ้าอื่นเท่าไหร่ครับ ดู Youtube ต้องรอ Buffer นาน ๆ ก่อนแล้วค่อยดู ไม่ควรดูแบบ HQ, HD เพราะจะรอนานมากครับ
              - มีปัญหากับ Pantip.com เข้าช้าบ้างเร็วบ้าง Banner ไม่ขึ้น กล่องตอบกระทู้ใน Tech ขึ้นช้ามากประมาณ 1-2 นาที และเว็บอื่น ๆ เช่น siambit แต่ตอนนี้ไม่เป็นครับ มันจะเป็น ๆ หาย ๆ ครับ ช่วงนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ แจ้งปัญหาไปแล้วไม่ได้รับการแก้ไข จนขี้เกียจแจ้งแล้วล่ะครับ
              ชอบที่มันอัพ 1m นี้ละครับ แล้ว เดือนที่ 13 ฟรี 1 เดือน อุอุ

Comment

ก็โอเคน่ะครับ ออกเวบนอกทุกอย่างเร็วหมด โหลดเต็ม 200 kb นิดหน่อย ถ้าคนปล่อยเยอะ อัพก็ 95-100 กว่านิดๆ ถ้าคนดูด เยอะ
                ไม่หลุดบ่อย ดู youtube ก็ปกติครับ เเถมเล่นเกมลื่น
                เเต่ผมใช้เเบบ premium 2/1 M นะครับ ห่-า-ง ชุมสาย 3.5 โล การบริการถือว่าดีครับ รวดเร็ว

กับ Pantip.com ผมไม่มีปัยหาเลยนะครับ ไม่มีทุกเวบที่ออกนอกเลย คงเเล้วเเต่พื้นที่ด้วยครับ

ปล. ผมอยู่เกาะครับ เปลี่ยนจาก tot มา cat ชื่นใจขึ้นเยอะมาก

Last edited by heroin; 11 Apr 2009, 19:25:41.

Comment

Working...
                X