Announcement

Collapse
No announcement yet.

[วิธีลง] Windows XP OEM + วิธี Crack Windows XP Test Working 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [วิธีลง] Windows XP OEM + วิธี Crack Windows XP Test Working 100%

แผ่นที่ผมใช้เป็นแผ่น Windows XP Pack3 License แต่Key ได้ถูกใช้ไปแล้ว พอลงเสร็จจะใช้ได้แค่ 30 วัน เลยต้อง Crack นะครับ
    ปล.Crackตัวนี้ผมใช้มา หลายปีแล้วล่ะครับ ยังใช้ได้ดีอยู่ อัพเดทผ่านตลอด ฮะ

เริ่มต้น โดยการ set ให้บูตเครื่องจาก CD-Rom ก่อน โดยการเข้าไปปรับตั้งค่าใน bios ของเครื่องคอมพิวเตอร์

กดF10เพื่อSaveการตั้งค่านะครับ

กดEnterครับ

หน้าของ Licensing Agreement กดปุ่ม F8 ครับ

กดESCครับ

ทำการเลือก Drive ของฮาร์ดดิสก์ที่จะลง Windows XP แล้วกดปุ่ม Enter เพื่อทำการติดตั้งต่อไป(หรือจะแบ่งฮาร์ดิสใหม่ ก็ได้นะครับ)

จากในภาพนี้ผมได้ทำงานแบ่งฮาร์ดิสใหม่นะครับ

เลือกชนิดการFormat จริงๆมันจะมี Fat ด้วยนะครับ เอาเป็นว่า เลือก NTFS ตามผมแล้วกันครับ การFormatจะมีแบบ Quick กับธรรมดานะครับ เราเลือกแบบธรรมดาครับ

โปรแกรมจะเริ่มต้นขั้นตอนการติดตั้ง รอสักครู่ครับ

ใกล้แล้วครับอดใจอีกนิดครับ

จะมีเมนูของการให้เลือก Regional and Language ให้กดปุ่ม Next ไปเลยครับ ยังไม่ต้องตั้งค่าอะไรในช่วงนี้

ใส่ชื่อและบริษัทของผู้ใช้งาน ใส่เป็นอะไรก็ได้ แล้วกดปุ่ม Next เลยครับ

ทำการใส่ Product Key แล้วกดปุ่ม Next

ใส่ชื่อเครื่องของเราได้เลยครับ

เลือก Time Zone ให้เป็นของไทย (GMT+07:00) Bangkok, Hanoi, Jakarta แล้วกดปุ่ม Next เพื่อทำการติดตั้งต่อไป

กดปุ่ม Next เลยครับ

กด OK เพื่อให้ระบบตั้งขนาดหน้าจอให้เราได้เลยครับ

กดOKครับ

เลือกNot right now แล้วกดปุ่ม Next เลยครับ

ใส่ชื่อไรก็ได้ครับ แล้วกดปุ่ม Next เลยครับ

แล้วกด Finish เลยครับ

เสร็จแล้วครับหน้าตาวินโด้ (เสร็จแล้วอย่าเพิ่งทำอะไรนะครับกด รีสตาทเครื่องเราเลยครับ เพื่อเข้า Safe Mode ตอนเรารีสตาทเครื่องนั้น ให้กด F8 รั่วๆนะครับ จะได้ดังภาพต่อไปนะครับ)

พอถึงหน้านี้เลือก Safe Mode แล้วกด Enterได้เลยครับ

เลือก Microsoft...............แล้วกด Enterได้เลยครับ

รอครับรอๆๆ

กดเลือกชื่อที่เราตั้งไว้นะครับ

กดเลือกYesครับ

ต่อไป ให้เปิดไฟล์Crackชื่อ XP Hack นะครับ แล้วเราก็ ดับเบิลคลิกมันเลยนะครับ

จะเด้งหน้าตาแบบนี้มาครับ ให้เราเลือกหัวข้อที่สอง ตามภาพประกอบเลยครับ

กด Apply/Browse

กด OK

กด Quit

แล้วกด Restart ครับ

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เอาแผ่นออก แล้วก็ ลงDriver โปรแกรมต่างๆได้เลยครับ

เข้าไปดูที่นี่ เอาแล้วกันนะฮะ สำหรับ ไฟล์
    http://forums.overclockzone.com/foru...06#post6272006

ง่าาา อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ

ขอความร่วมมือ
    - งดโพสข้อความที่ เป็น ซีเรียลนัมเบอร์, ซีดีคีย์, แคร็ก, งัด แงะ ยาแก้ไอต่างๆ ทุกชนิด อันเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟท์แวร์ และ ผิดกฎหมายทรัพย์สินทางปัญญา
    กฎ กติกา การใช้ห้อง Tips & Technics
    http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2324

ด้วยความปรารถนาดี เป็นห่วงว่าเดี๋ยวจะโดนดุเอาน่ะครับ

Comment

ถ้ามิควรยังไง ลบได้เลย โดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้าครับ
      ช่วงนี้ไม่มีไรทำเลย เลยนั่งอัพเล่นๆฮะ
      ไปนอนก่อนนะฮะ

Comment

ใช้ได้ผลดีมากๆเลยครับผม ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากๆ ครับ

Comment

งั้นเราเอาทำในระบบ no hdd ได้ไหมครับ สำหรับคนที่ยังไม่ได้ซื้อ ลิขสิทธ์

Comment

ยังอยู่ดีกันไหมทุกคน

Comment

Working...
            X