overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: เกียวกับการแชร์ GPU 2 หัว กับ HD 4870X2 ใครมีความรู้เรื่องนี้มาบอกหน่อยครับ

OverclockZone Member

Exclamation เกียวกับการแชร์ GPU 2 หัว กับ HD 4870X2 ใครมีความรู้เรื่องนี้มาบอกหน่อยครับ

คืออย่างนี้นะครับ OS XP ผมลงไดเวอร์ 9.4 ทุกรุ่นลองหมดแล้ว
    ออกมาเป็นแบบนี้ครับ

Thanks

Thanks

พอลงเกมส์เสร็จแล้ว Log File บอกว่า 1024MB ทุกเกมส์เลยอะครับ

พอลงวิน VISTA แล้ว ตรงไดเวอร์ของ ATI บอกว่า GPU2 นั่นขึ้นว่า แชร์ GPU

พอลองเกมส์เสร็จแล้ว Log File บอกว่า 2048MB คือผมอยากทราบว่า มีใครพอรู้ไหมครับ

ว่าเพราะอะไร แล้วทำอย่างไรจะให้วิน XP เปิดการทำงาน อะเด็บเตอร์ 2 อย่างไรอะครับ ที่เหมื่อนกับ

วิน VISTA ใครพอมีความรู้ช่วยบอกที่นะครับ สำหรับกาด HD 4870X2

แล้วก็เกมส์ GTA IV มันจะมีการปรับ MB ในส่วนของ XP ปรับได้แค่สุดที่ 995 MB ปรับเกิน

1024MB ไม่ได้ แต่ในส่วนของ VISTA ปรับเกินได้อะครับ ไปได้เยอะเลยด้วย คือ ผมก็อยากจะใช่

กาดให้มันคุ้มกับการใช่งานหน่อยอะครับ มี 2G แต่ใช่ได้ 1G ส่วนวินVISTA ผมไม่ค่อยอยากใช่

เท่าไรอะครับ รบกวนท่านผู้มีความรู้ช่วยบอกที่ครับ งงกับมันมากๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar
    ไม่ว่าชื่อเสีย หรือ ชื่อดี ชั้นจะต้องให้โลกได้รู้จักชื่อของชั้น

ดันจ้า รอท่านผู้มีวิชามาชี้แนะ

ใครพอมีความรู้เรื่องนี้ ไงช่วยบอกด้วยนะครับ ตันจริงๆๆครับ หมดปัญญาแล้ว รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ดันไป ใม่ได้ใช้พวก 2 หัวด้วย

OverclockZone Member auja16's Avatar

อยากทราบเหมือนกันครับ

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

เอามายืมหน่อยเดวทำให้ดู

ใครก็ได้ ช่วยหน่อยเหอะ อยากมีความรู้เรื่องนี้มากมากเลยอะครับ

OverclockZone Member ToN~Bkk's Avatar

กำ........

เคยใช้แต่ค่ายเขียว 2หัว

ลงไดร์เวอร์ปกติ

OverclockZone Member jarr's Avatar
    แฟลต ส.น วิภาวดี ซ.วิภาวดี 40/1

งงมากมากเลยอะ หาคำตอบให้กับตัวเองไมได้ซักที่ ใครก็ได้ ช่วนดันให้หน่อย อยากให้คนที่พอมีความรู้ ในเรื่องนี้บอกหน่อยอะครับ ซื้อกาดมาก็แพงแล้ว ดันใช่ได้ไม่เต็มที่ ดันกันหน่อย ผมเชื่อว่าจะต้องมีคนที่รู้วิธีการเปิดการใช่งานแน่นอนครับ ช่วยมาบอกเพื่อนๆๆกันด้วยนะครับ ผมก็เชื่ออีกว่า ไม่ใช่ผมคนเดียวที่ติดอยู่กับปัญหานี้อะครับ รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

คงเป็นเพราะข้อจำกัดของตัว OS เองมากกว่า เพราะใน ccc อีก 1024mb ที่หายไปมันดันไปโชว์เป็นอีกชื่อนึงแทน แต่ถ้าเป็นเกมส์ ผมว่า เกมส์ไหนที่มันรองรับการ์ดรุ่นนี้ มันก็คงได้ใช้แหละ รอผู้รู้จริง เรปล่างครับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Driver ATI รุ่นใหม่ๆมีปัญหากับพวก X2 เท่าที่อ่านมาส่วนใหญ่จะใช้ 8.11 กันอยู่ลเยอันนี้ อ่านจากหลายๆเว็บในต่างประเทศนะ

โดยส่วนตัวผมว่าต้องลองไดร์เวอร์หลายๆตัวอ่ะครับ แล้ว ATI ก็เริ่มสนใจวิสต้าร์มากกว่าละนิดนึงเป้นการผลักดันจาก Microsoft นะเพราะบั้กบ้างตัวใน XP ผมไม่เจอใน Vista XD ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับอาจจะได้

XP 32 bit มีข้อจำกัดเรื่องแรมมากว่า Vista 32bit นะ :< เท่าที่ผมดู เหอๆ แต่จริงมันก็ให้ใช้เท่ากันแต่เห้นไม่เท่ากัน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่ผมคิดว่า มันต้องมีการเปิดการใช่งานได้แน่ๆๆแต่เราไม่รู้อะ เนอะ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

ก็เป็นไปได้ครับผมยังอยากได้เลย X2 เงินไม่มีซื้อคงได้ถอย PSU ใหม้่ด้วย 555+

OverclockZone Member pooparat's Avatar

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นเรือ่งปกติซะอีกเลยไม่ได้สนใจ ดันด้วยคับอยากทราบเหมือนกัน เคยใช้ 9.3 แต่ตอนนี้กลับไปใช้ 8.12 แล้ว

Bookmarks

Bookmarks