Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ

พอดีหัด OC ครับช่วยชี้แนะด้วยครับ
    E7200
    EP45-UD3R
    OCZ 1G*2/800
    9600NT
    ASUS EAH3870
    Raidmax 530ss
    ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะต้องเพิ่มค่าอารายยังไงเท่าไหร่อ่ะครับ
    Attached Files

-*-

Comment

เพิ่มบัส
      เพิ่มไฟ ทั้งซีพียูและแรม
      ทดแรม
      ปรับค่า CL
      แค่นี้ไม่ยากลองดู

Comment

Originally posted by vibe View Post
        เพิ่มบัส
        เพิ่มไฟ ทั้งซีพียูและแรม
        ทดแรม
        ปรับค่า CL
        แค่นี้ไม่ยากลองดู
        ต้องเพิ่มเท่าไหร่ครับ

Comment

ไล่ไปเรื่อย ๆ

ถ้ายังไม่ขึ้นก็เพิ่ม

Comment

เพิ่มที่ล่ะขั้น บัสเอาซัก 400 เลยก็ได้แล้วไล่ไฟเอา อย่าให้เกิน 1.6 นะ ไฟแรมเอาซัก 2.0-2.1 ก็พอ

Comment

ตามนั้น

จัดไป อย่า ให้แต๊บ

Comment

เพิ่มเฉพาะ Vcore and Vram เหรอครับ พวก PLL ต้องเพิ่มไหม

Comment

Originally posted by CHATCHAI28 View Post
                  เพิ่มเฉพาะ Vcore and Vram เหรอครับ พวก PLL ต้องเพิ่มไหม
                  ครับ ถ้าเพิ่มแล้วยังไม่ได้ค่อยเพิ่มไฟตัวอื่นครับ

Comment

Originally posted by CHATCHAI28 View Post
                    ครับ ถ้าเพิ่มไฟซีพียูแล้วยังไม่ได้ค่อยเพิ่มไฟตัวอื่นครับ

Comment

จัดไปนิ่มๆ หุ หุ

Comment

ตอนนี้ลองปรับดูที่ 9.5*422 = 4.0
                        Vcore 1.4
                        Vram 2.1
                        นอกนั้น Auto
                        ต้องเพิ่มอารายอีกไหมครับ

Comment

ตอนนี้ลองปรับดูที่ 9.5*422 = 4.0
                          Vcore 1.4
                          Vram 2.1
                          นอกนั้น Auto
                          ต้องเพิ่มอารายอีกไหมครับ
                          เสถียรหรือป่าวครับ ถ้าไม่ก็เพิ่มไฟตัวอื่นช่วยถ้าเสถียรแล้ว แล้วจะเอาอีกก็เพิ่มไฟตัวอื่นเข้าช่วยแล้วไล่บัสขึ้นไปครับ

Comment

สเปคใกล้เคียงของผมเลย แต่ผมกดไป3.8พอล่ะ~ 4.0ไฟมันโดนเยอะไป+แรงไม่ต่างเท่าไหร

ของผม

- 400*9.5 = 3.8
                            - Vcore 1.36
                            - แรมใช้ Bus 400 ทด 2.66D หรือ 2.5D นี้แหละั จะได้ 1066 CL4-4-4-15 Vram 2.2
                            - นอกนั้น Auto หมด

Comment

Working...
                            X