Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพิวเตอร์ไม่รู้เป็นอะไรค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมพิวเตอร์ไม่รู้เป็นอะไรค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกที

เมื่อวานใช้งานยังไม่เป็นเลยค่ะ วันนี้พอใช้งาน เล่นเนตอยู่ดีๆ ชอบขึ้นกรอบสี่เหลี่ยมเล็กๆสีแดง ตรงกลางจอคอมฯ เลยว่า Contrast 100 และไล่ไป 99, 98 ...0 เลยค่ะ แล้วก้อหายไป อีกพักขึ้นมาอีกแล้ว ขึ้นมาทุกๆ 1-2 นาทีเลยค่ะ เนี่ยตอนนี้ก้อขึ้นมาอีกแล้ว แต่คอมฯก้อยังเช็คเนตได้เหมือนเดิม ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร จะทำยังไงคะที่จะให้เจ้ากรอบสีแดงตัวนี้ออกไปจากหน้าจอ หรือว่าโปรแกรมอะไรของเรามีัปัญหาหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จอเสีย หรือปุ่มที่จอมีปัญหาหรือป่าวคับ
    Contrast 100 และไล่ไป 99, 98 ...0
    อาการที่ว่าเหมือนกับ ปุ่มปรับ Contrast มันค้างเลยคับ

Comment

น่าจะปุ่มปรับสวิตมันเริ่มเสื่อมเปล่าครับหรือไม่ก็ค้างๆ ลองเคาะๆตบๆมันเบาๆซัก 2-3 ทีครับ อาจจะดีขึ้นครับ

Comment

ไวรัส Joke ป่าว ถ้าContast ลง จอก็มืดดิ

Comment

Working...
        X