Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัย ซิมฟรี ที่ชอบมีแจกตามที่ต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนภัย ซิมฟรี ที่ชอบมีแจกตามที่ต่างๆ

เดี๋ยวนี้จะเป็นว่ามีตั้งจุดแจกซิมกันมากมาย โดยโฆษณาว่ารับเลยฟรี ทุกครั้งผมไม่เคยสนใจจะรับแต่พอดีวันนั้นรอเพื่อนก็เลยลองเข้าไปดู เจ้าหน้าที่ก็เข้ามาพูดคุยทันที

"พี่คะรับซิมไปใช้ไหมคะ ฟรีเลย"
    ผมก็ถามว่ารับไปแล้วถ้าไม่ได้ใช้จะเป็นไง เสียอะไรหรอเปล่า

"ไม่เสียคะพี่ ถ้าเดือนนึงพี่ไม่ใช้ระบบจะตัดเบอร์ไปเองไม่เสียตังเลย"
    ผมก็บอกว่าโอเครับไว้ก็ได้ แต่ถ้าไม่ใช้นี้ไม่เสียเงินอะไรแน่นะ

"คะไม่เสียเงิน พี่ช่วยกรอกข้อมูลกับขอสำเนาบัตรเพื่อรับซิมด้วยนะ"

แล้วก็กลับบ้านมา โดยที่ไม่เคยใช้ซิมนั้นเลย
    ผ่านมา 3 อาทิตย์ มีโทรศัพท์โทรมาแจ้งว่าตอนนี้มีค่าใช้บริการจากซิมเบอร์.....ผมก็เลยบอกไปเลยว่าทำไมต้องเสียเงิน ก็ผมยังไม่เคยใช้ซิมเลย แกะยังไม่ได้แกะแผ่นซิมมาใช้เลยด้วยซ้ำ

"แต่ซิมมันเปิดใช้งานแล้ว ถ้าพี่ไม่ใช้ก็ต้องมาแจ้งยกเลิกเอาซิมแล้วก็สำเนาบัตรมายกเลิกด้วยคะ"
    ผมก็เถียงไปเลย แต่เจ้าหน้าที่ๆ แจกเค้าให้ข้อมูลมาแบบนี้ ว่าไม่ใช้สัญญาณจะตัดไปเองไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย

"แต่ซิมเปิดใช้งานนะคะเพราะงั้นต้องมีค่าใช้บริการถึงจะไม่โทรก็มีค่ารายเดือนคะ"
    ผมก็บอกไปเลยว่า นี้เท่ากับจุดแจกซิมหลอกลวงประชาชน เข้าข่ายต้มตุ๋นหลอกเอาเงินนิ เพราะข้อมูลที่คุณแจ้งตอนแรกกับตอนนี้ไม่ตรงกัน ผมใช้บริการทั้งมือถือรายเดือน โทรศํพท์บ้าน เน็ตของทรูแล้วมาหลอกกันแบบนี้ ผมต้องการเอาเรื่องต้องติดต่อฝ่ายไหนว่ามาเลย หรอจะให้ผมแจ้งความก็ว่ามา

"....(โอนไปให้อีกคนคุย) คะพี่คือส่วนนี้ต้องมีค่าใช้จ่ายนะคะ" สายตัดไป
    ผมก็เลยโทรกลับไปด่า บอกว่าจะเอายังไงตะกี้ยังคุยไม่จบวางสายทำไม ด้านนั้นมันบอกว่าเงินหมดสัญญาณเลยตัดไป

ผมเลยบอกว่าจะเอายังไงเพราะผมต้องการเอาเรื่อง เจ้าหน้าที่ก็ถามว่า "พี่ไม่ยอมรับในส่วนค่าใช้บริการใช่ไหมคะ " ผมบอกไปเลยว่าเออซิคับ ผมยังไม่ใช้เลยจะคิดค่าบริการอะไร หรอถ้าจะคิดก็บอกมาได้เลยเพราะผมต้องการแจ้งความ

"...เดี๋ยวสักครู่นะคะ ขอเช็คสัญญาณให้ก่อนแล้วจะติดต่อกลับไป"
    สัก ชม.ก็โทรกลับมาบอกว่าปิดสัญญาณให้แล้ว ไม่มีค่าบริการอะไร

สรุปก็คือต้องให้เอาเรื่องถึงได้ยอม แล้วคิดดูคับว่าวันๆ นึงมีคนโดนแบบนี้เท่าไร คิดว่ามีคนรับสัก 100 คนเสียตังคนละ 100 เป็นเงินเท่าไรแล้ว จะหากินง่ายไปหรอเปล่า

นี้ผมกำลังจะโทรไปแจ้งที่ศูนย์ว่ารู้ไหมว่ามีเรื่องแบบนี้ มาปล่อยให้หลอกลวงอยู่แบบนี้ได้ไง คือถ้าบอกว่ามีค่าใช้บริการก็คงไม่รับมาอยู่แล้วเพราะใช้รายเดือนอยู่จะเอาอีกเบอร์มาทำไม
    ไปเจอที่ไหนก็ไม่ต้องรับนะคับ พวกนี้มีรายได้จากการแจกซิมเหมือนว่ายิ่งแจกมากยิ่งได้เงินมากแล้วก็มาพูดหลอกต่างๆ นานาให้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง แค่ต้องการให้เรารับซิมไป

ยังดีที่ผมยังไม่โดน

Comment

ดีนะเนี้ยที่ไม่เคยเอาซิมฟรี แต่อยากรู้ว่าซิมของอะไรอ่ะ

Comment

เยี่ยมครับ ต้องเจอแบบนี้ 5555+

Comment

ซิมของทรูคับ -*- พวกนี้ต้องโวยเอาเรื่องมันให้ถึงที่สุดมันถึงจะยอม

Comment

ของฟรีไม่มีในโลก...

Comment

ซิมฟรีครับ แต่เป็นซิมแบบรายเดือน ต้องระวังให้ดีหลายๆคนไม่รู้เรื่องเห็นแจกฟรีก็เอาไว้ก่อน หาช่องทางเอาเปรียบกันน่าเกลียดเกินไป

Comment

ผมก็เคยโดนอะ
                มันแจกฟรีที่หัวลำโพง ผมก็เอามาใช้โทรไปไม่ถึง10ครั้ง บิลมาเป็น1,000 ผมไม่จ่าย มันโทรมาทวง2 ครั้งก็ไม่จ่ายก็หายเงียบไปอะ
                แร้วก็ไม่ใช้อีกเลย

Comment

แบบนี้เคยเกิดแล้วครับ
                  ชอบมาแบบฟรีๆ
                  แล้วก็แจ้งบิลมาเก็บ
                  ดีนะที่ไม่เคยไปรับ

Comment

ซิม ของ ทรู ผม เจอ มาเยอะครับ มันมาแจกที่ ร.ร. เอามาเล่นเน็ต จนมันหมดเงิน ที่แถมมา ก็ทิ้งแล้วครับ

Comment

ผมก็เคยโดนครับ เป็นอีกค่ายครับ
                      โดนไปร่วม4พัน ถึงจะยกเลิกได้ เลยหันมาใช้เติมเงินอย่างเดียว

เวลารับซิมใหม่ถ้าแจกฟรี ต้องไม่ให้รายละเอียดครับ เพราะมันจะเอาไปกรอกว่าเราขอเปิดการใช้รายเดือน

Comment

ถ้าแจกฟรี มันคงไม่พูดแบบนี้หรอก

"คะไม่เสียเงิน พี่ช่วยกรอกข้อมูลกับขอสำเนาบัตรเพื่อรับซิมด้วยนะ"

กรอกข้อมูลนี้เหมือนกะเราสมัครหละ แถมเอาสำเนาบัตรนี้ มันคงไปทำสัญญาสมัครเองเลย

สรุปถ้าจะเอาซิมฟรีก้ ไม่ควรให้ชื่อจริงๆและสำเนาบัตรของเราไป

555

คนแจกมันก้ฉลาดดีคนรับก้.....นะ
                        ส่วนมากคนเห็นของฟรีก้ เอาโลด ช่างมันใครจะเปนจะตาย...
                        อิอิ

Comment

" ขอสำเนาบัตร "

ผมชักตีนเดินกลับทันที ที่ประโยคนั้นหลุดจากปากพนักงาน

Comment

ถ้ามันขอเลขบัตรประชาชนอย่าให้เด็ดขาด

Comment

ซิมอ่ะฟรี (ฟรีแต่ซิมนะหนูลืมบอกพี่ไป) แต่ค่าบริการอ่ะไม่ฟรี (อันนี้ก็ลืมบอกไป) - เจริญครับประเทศชาติ

Comment

Working...
                              X