Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้คอมผมเล่นเกมไม่ได้อ่ะครับ ภาพมันค้าง+มีขีดๆขึ้นด้วยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้คอมผมเล่นเกมไม่ได้อ่ะครับ ภาพมันค้าง+มีขีดๆขึ้นด้วยอ่ะครับ

เครื่องผมตอนนี้เข้าเล่นเกมไม่ได้อ่ะครับ พอเข้าไปแล้วเล่นซักพักก็จะค้างอ่ะครับ
    ส่วนเวลาทำงานปกติทั่วไป พอทำไปซักพัก บางครั้งก้จะมีเป็นขีดๆหยักๆขึ้นที่บางส่วนของหน้าจออ่ะครับ ไม่ได้อยู่ที่เดิม เปลี่ยนไปเรื่อยๆ บางครั้งก็เป็นเส้นตรงๆอ่ะครับ ซักพักก็หายไป

ไม่ทราบว่าอาการน่าจะเกิดจากอะไรอ่ะครับ

asus P5B
    c2d E6320
    ram 1Gb
    nVdia geforce 8500 gt

การ์ดเสีย อาจจะเป็นเพราะมันร้อนเกินไป
    oc มั้ย

Comment

การ์ดจอเสียอีกเสียงครับ หรือไม่ก็มีปัญหาตรงระบายความร้อน พอร้อนมาก อาการงี้และ เปลี่ยนพัดลมตัวที่ซิ่งแบบความเร็วรอบเยอะซักนิดลองดู หรือไม่ก็ส่งเคลม

Comment

ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ดูก่อนสิครับ ผมก็เคยเป็นลงใหม่หายเลยครับ

Comment

ไม่ได้overclockครับ

เรื่องความร้อนนี่ทดสอบยังไงเหรอครับ ถ้าลองเอาไปเล่นในห้องแอร์นี่จะหายมั้ยอ่ะครับ หรือว่าถ้าไม่หายตีความว่าไม่ใช่จากความร้อนได้ป่าวครับ? หรือต้องติดพัดลมเพิ่มเท่านั้นครับ?

เด๋วจะลองไปโหลดdriverใหม่มาลงดูครับ

Comment

ถ้าลงไดร์เวอใหม่แล้วไม่หายอาจจะมาจากกาดจอแล้วละครับ

Comment

Working...
            X