Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องบอร์ด P5Q ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องบอร์ด P5Q ครับ

ผมใช้บอร์ด P5Q ธรรมดา ไม่ใช่ตัวโปร

มันเกิดปัญหาว่า บอร์ด ร้อนมากกกกกก

เวลาเปิดไปนานๆ อุณหภูมิบอร์ดมันล่อไป 55 องศาขึ้นไป เอามือไปจับ NB มันร้อนจี๋เลย

ทั้งๆ ที่ CPU ผมก็ใช้เดิมๆ E8400 ไม่ oc แถมอุณหภูมิของ cpu แค่ 42 -47 เองครับ

ทุกอย่างเดิมๆ หมด เล่น crysis warhead ไปได้ 2 ชั่วโมงเอง ร้อนเวอร์ -*-

เปิดฝาเคสเล่นนะครับ เพราะผมพลาดเรื่องเคสไป ดันไปซื้อเคสธรรมดาๆ มาใส่

สเป็คเครื่องผมทั้งหมด ก็มี E8400
    Sapphire HD 4870
    เมนบอร์ด P5Q
    แรม Gskill 4 GB
    PSU Icute 650 W (ถอดสายไม่ได้)

ผมสงสัยว่าบอร์ดผม มันร้อนผิดปกติรึไม่ครับ รบกวนผู้ที่ใช้บอร์ดตัวนี้ยืนยันให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปกติ แค่ 55c เอง

Comment

ผมใช้ EP45 UD3R

อยู่ในห้องแอร์ 50 กว่าเหมือนกันอะ

Comment

ผม 36-40 เอง ขนาดเคสเเออัด

Comment

Working...
        X