Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC 720 BE ที่ 4Ghz ใช้ซิ้งลมดีๆๆเอาอยุ่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC 720 BE ที่ 4Ghz ใช้ซิ้งลมดีๆๆเอาอยุ่ไหมครับ

ขอบคุนครับเพราะไม่มีตังไปซื้อ ระบบน้ำครับ

ของแรง ๆ

Comment

เอาจิงๆก็ไม่อยากไปทุ่มงบ กับ ซิ้ง น้ำหรอก ถึงมันจะดีกว่าก็เหอะ แต่ ซิ้งคพัดลม ดีๆมันก็ไม่ได้ ด้อยกว่ากันเท่าไหร่

ถ้าเราเลือกตัวดีๆ ผมก็คิดว่าน่าจะเอาอยู่ นะคับ ท่าน จขกท.

ส่วนตัวผม ช่วยผม ตัดสินใจหน่อยได้ไหมครับ ระหว่าง V8. กับ SpinQ ใจอ่ะเอียงไปทาง SpinQ

แต่เห็นมีคนที่จะขาย V.8 ให้ผมบอกว่า SpinQ เวลาพัดลมเสีย จะไม่สามารถ เปลื่ยนเองได้ต้อง Goto ศุนย์

อย่างเดียว ส่วน V8 เค้าก็บอกว่า เย็นกว่า แต่ ส่วนราคา นั้น พอๆกัน คือ V8 = 2550 รวม ซิลิโคนอย่างดีที่สุด

และ 2350 สำหรับ SpinQ พร้อมซิลิโคนอย่างดีที่สุด ท่านว่า ผมควรจะเอาตัวไหนดีครับ

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
        เอาจิงๆก็ไม่อยากไปทุ่มงบ กับ ซิ้ง น้ำหรอก ถึงมันจะดีกว่าก็เหอะ แต่ ซิ้งคพัดลม ดีๆมันก็ไม่ได้ ด้อยกว่ากันเท่าไหร่

ถ้าเราเลือกตัวดีๆ ผมก็คิดว่าน่าจะเอาอยู่ นะคับ ท่าน จขกท.

ส่วนตัวผม ช่วยผม ตัดสินใจหน่อยได้ไหมครับ ระหว่าง V8. กับ SpinQ ใจอ่ะเอียงไปทาง SpinQ

แต่เห็นมีคนที่จะขาย V.8 ให้ผมบอกว่า SpinQ เวลาพัดลมเสีย จะไม่สามารถ เปลื่ยนเองได้ต้อง Goto ศุนย์

อย่างเดียว ส่วน V8 เค้าก็บอกว่า เย็นกว่า แต่ ส่วนราคา นั้น พอๆกัน คือ V8 = 2550 รวม ซิลิโคนอย่างดีที่สุด

และ 2350 สำหรับ SpinQ พร้อมซิลิโคนอย่างดีที่สุด ท่านว่า ผมควรจะเอาตัวไหนดีครับ
        ไมแพงจัง ลองดูราคาพวกที่ร้านนี้มั้ย

www.jedicool.com
        www.tkcom99.com

Comment

ซิ้งน้ำของผม 4ghz ยังไม่ได้เลยครับ ของดีแต่ไม่มีฝีมือเลยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            ไมแพงจัง ลองดูราคาพวกที่ร้านนี้มั้ย

ขอบคุณท่านมากครับเกือบโง่แล้วครับ ผม ผมยอมนั่งรถไป ซื้อที่ร้าน จ่ายสด เลยดีกว่า

ได้ของ หิ้วกลับมาบ้าน แบบสบายใจ ดีกว่าโอนแล้ว รอ ต้องเสียค่า EMS พอๆกัน

แถมได้ของราคาถูกกว่าอีก ขอบคุณหลายๆครับ

Comment

Originally posted by amdadam View Post
              ขอบคุนครับเพราะไม่มีตังไปซื้อ ระบบน้ำครับ
              ฝันไกล ไปให้ถึงนะครับ

Comment

ผมว่าV8 ดีกว่าครับ กระจายความร้อนได้ดีกว่าครับผมว่านะ

Comment

Originally posted by kingmax View Post

ทั้ง 2 ร้านนี่อยู่ใน พันธ์ทิพย์ ใช่ไหมครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by amdadam View Post
                    ผมว่าV8 ดีกว่าครับ กระจายความร้อนได้ดีกว่าครับผมว่านะ

ครับผม ผมจะได้ตัดสินใจถูก

Comment

Originally posted by Offkhochi View Post
                      ทั้ง 2 ร้านนี่อยู่ใน พันธ์ทิพย์ ใช่ไหมครับพี่น้อง
                      พันทิพย์ชั้น 1 เลยครับ

Comment

แล้วถ้าไปซัก 3.0 -3.2 GHz นี่ตอน Fullload sink ที่แถมมาเอาอยู่ไหมครับ

Comment

Originally posted by Kaze View Post
                          แล้วถ้าไปซัก 3.0 -3.2 GHz นี่ตอน Fullload sink ที่แถมมาเอาอยู่ไหมครับ
                          น่าจะชิลๆนะครับ เท่าที่ดูหลายๆที่เห็นว่ามันจะเริ่มต้องการไฟมากๆหน่อยเมื่อข้าม 3.5-3.6GHzไปแล้ว

Comment

Originally posted by _d View Post
                            น่าจะชิลๆนะครับ เท่าที่ดูหลายๆที่เห็นว่ามันจะเริ่มต้องการไฟมากๆหน่อยเมื่อข้าม 3.5-3.6GHzไปแล้ว
                            ทั่นก็จัดเลยสิครับ ผมรอลอกอยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by Kaze View Post
                              อยุ่ครับ ลองมาแล้ว 3.6ก็ได้ถ้า IDEL 59 แล้วทนดูได้ครับ FULL ไม่ต้องพูดถึงครับ ไฟ 1.48

Comment

Working...
                              X