Announcement

Collapse
No announcement yet.

New note book for my life (Advance)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• New note book for my life (Advance)

หลังจากไปดอมๆมองๆอยู่ที่ร้าน it ย่านบางแคก็สรุปว่าได้คอมทีคิดว่าดี (แต่ไม่รู้ว่าดีจิงป่าว) ในราคาที่พอจะจ่ายได้ คือประมาณ 24500 บาทไม่มีเงินจ่ายมากกว่านี้แล้วเลยอยากจะรบกวนพี่ๆเพีอนๆว่าควรจะให้ดีไหมหรือว่ามีที่ดีกว่านี้อีก ไม่อยากจะรู้สึกโง่ที่หลังอ่ะครับ
    มันก็คือรุ่น Compaq presario CQ45-316TX
    -Intel core2 Duo processor T6400(2.0GHz, 2MVB L2 800MHZ F5B)
    -InTel Pm45(Cantaga PM)
    -Intel Pro/Wireless4321AGN
    -Dos Operating System
    -250GB 5400RPM (Serial ATA)
    -2048MB DDR2 800MHz
    -nVidia GeForce 9200M GS
    ไม่รู้ว่าดีรึป่าวแต่ว่านะน่าจะดีคือมีเงินอยู่25000 เองครับ ไม่รู้ว่าซื้อไปแล้วจะถูกหลอกรึป่าว
    หรือว่ามีดีกว่านี้แตผมไม่รู้ ยังไงก็รอคำแนะนำจากพีๆเพื่อนๆอยู่นะครรับ

ปล.ผมอกหักอยูครับ รู้สึกแย่มากแค่อยากบอก ยังไงก็ขอโทษแค่อยากระบายอ่ะครับ

5555
    หายไปหมดเลยวันเสาร์ รู้สึกว่าวันนี้เป็นวันที่แย่มาก
    อิจฉาทุกคนที่มีความสุข หวัดดีปีใหม่ไทยครัยผม

Comment

แหะๆ ผมยังอยู่ครับไม่ได้ไปเที่ยวไหน

NB ที่คุณเลือกค่อนข้างดีนะครับผมว่า แต่มันมีคู่แข่งตัวฉกาจอยู่คือ Aspire 4935G-642G32Mn
      เสป็คและราคา
      http://www.****************/notebook...32Mn:C020.html

เทียบแบนด์แล้วส่วนตัวว่าช่วงนี้ Acer ภาษีดีกว่าหน่อยด้วยครับ ( เขาเริ่มพัฒนาแล้ว )
      และเสป็คก็สูงกว่าด้วย ( มี HDD กับ VGA ดีกว่านิดหน่อย ) ลองรับไปพิจารณาดูนะครับ

Comment

ดู Acer Asus ครับ

CQ ร้อนมากครับ

Comment

ค่อยๆ เลือกไปครับ ดูหลายๆ ยี่ห้อ
          ลองไปหาที่ Market Place > Notebook

ดูๆ ไปอาจเจออย่างที่ชอบ ในราคาที่ถูกด้วยครับ

Comment

Originally posted by pattyna View Post
            แหะๆ ผมยังอยู่ครับไม่ได้ไปเที่ยวไหน

NB ที่คุณเลือกค่อนข้างดีนะครับผมว่า แต่มันมีคู่แข่งตัวฉกาจอยู่คือ Aspire 4935G-642G32Mn
            เสป็คและราคา
            http://www.****************/notebook...32Mn:C020.html

เทียบแบนด์แล้วส่วนตัวว่าช่วงนี้ Acer ภาษีดีกว่าหน่อยด้วยครับ ( เขาเริ่มพัฒนาแล้ว )
            และเสป็คก็สูงกว่าด้วย ( มี HDD กับ VGA ดีกว่านิดหน่อย ) ลองรับไปพิจารณาดูนะครับ
            ตัวนี้แจ่มครับ ลองมาแล้ว เย็นเจี๊ยบเลยตัวนี้ มีdashbordด้วย วัสดุดีกว่าbodyเดิมหน้ามือกับหลังเท้าเลยครับ โดยเฉพาะแกนบานพับแข็งแรงดีมาก ไม่เหมือนbodyเก่าเปิดพัดลมเป่าหน่อยจอก็โยกตามแรงลมเลย สรุปไม่ผิดหวังครับตัวนี้ อ้อ...เกือบลืม ฟันธง!!!!!!!!

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
              ตัวนี้แจ่มครับ ลองมาแล้ว เย็นเจี๊ยบเลยตัวนี้ มีdashbordด้วย วัสดุดีกว่าbodyเดิมหน้ามือกับหลังเท้าเลยครับ โดยเฉพาะแกนบานพับแข็งแรงดีมาก ไม่เหมือนbodyเก่าเปิดพัดลมเป่าหน่อยจอก็โยกตามแรงลมเลย สรุปไม่ผิดหวังครับตัวนี้ อ้อ...เกือบลืม ฟันธง!!!!!!!!
              +1เลยครับ
              สวยงาม

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ
                ทำเอาผมลังเลไปเลย แต่ก็คงต้องไปวัดกันที่ desing แล้วล่ะครับ ว่าไอ้เจ้า Acer กับ Compaq ว่าตัวไหน
                สวยกว่ากัน เพราะผมเห็นตัวจิง compaq มาแล้วก็ถือว่าสวยดีครับแต่ยังไม่เห็ฯ Acer

Comment

เชียร์ acer ครับ อิอิ

Comment

เพิ่งซื้อมาได้สองอาทิตย์คับ aspire 4935

เปิดโหลดบิททั้งคืนไม่มี nb pad แค่อุ่น ๆ

Comment

รุ่นใหม่ๆ มันไม่ร้อนยละคับ

Comment

Working...
                      X