Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการหา wireless router ดีๆ ซักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการหา wireless router ดีๆ ซักตัวครับ

คือผมเพิ่งย้ายบ้านใหม่ ที่บ้านผมเป็นบ้าน 3 ชั้น มี 6 ระดับ มีอยู่ 4 ห้องนอน ชั้นละ 2 ห้อง ระดับละ 1 ห้อง

บ้านเก่าผมใช้ zyxel 660ph ที่แถมมากับเน็ตของทรู สัญญาณมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ ไม่ค่อยนิ่ง

แล้วตอนนี้ผมก็ขอเน็ตทรูมาที่บ้านใหม่แล้ว อยากได้ router wireless ใหม่อ่ะครับ เอาแบบ

สัญญาณนิ่งๆ แล้วก็ส่งได้ไกลๆ ได้สัญญาณเต็มทุกห้องยิ่งดีเลยอ่ะครับ แล้วราคาก็ 1500-2000 อ่ะครับ

ขอแบบ all in one นะครับ

แล้วก็อีกอย่างครับ ใช้ประมาณ 5-6 เครื่องครับ notebook 2 เครื่อง แล้วที่เหลือก็ pc อ่ะครับ แล้วก็

ใช้สายแลนประมาณ 3 เครื่อง เป็นเครื่อง pc ที่อยูข้างล่าง ส่วน notebook ที่อยู่ชั้น 2 กับ pc อีก 2 เครื่องที่อยู่ชั้น

3 ใช้ไวเรสครับ

Comment

Zyxel 660HW

Billion 5200G R4

หาตัวไหนจัดไป

อ้าวโทษที งบ 2000 หรอ หายากหน่อย เสริม ดีลิ้ง ละกัน
      Last edited by kidnapped1; 11 Apr 2009, 23:25:29.

Comment

3Com สีขาว2เสา ตัวนี้สุดตรีน

Comment

ใช่ตัวนี้ป่ะครับ แล้วราคาเท่าไรอ่ะครับ

Comment

เเม่นแล้วครับตัวนี้เลย ผมซื้อมาใช้นานและเกือบปีตอนนั้นซื้อมา 2400บ ครับ
            ตอนนี้ราคามันน่าจะลงกว่านี้แล้วนะ

Comment

แล้วมีตัวอื่นที่น่าใช้อีกมั้ยครับ จะได้เอาไปเปรียบเทียบกัน

Comment

ผมก็ใช้ 660 ที่แถวมากะทรูนะ แต่ทำไมสัญญาณผมนิ่งหว่า

Comment

LinkSYS ครับ... สวยด้วย

Comment

Originally posted by interpower View Post
                    ผมก็ใช้ 660 ที่แถวมากะทรูนะ แต่ทำไมสัญญาณผมนิ่งหว่า
                    กรรม ผมเคยใช้อยู่ดีๆ ก็ดับ แล้วก็ต้องเอาไปเคลม แถมสัญญาณยังติดๆ หลุดๆ อีกด้วยอ่ะครับ

Originally posted by Hangover Inc. View Post
                    LinkSYS ครับ... สวยด้วย
                    แพงอ่ะดิครับ แหะๆ

Comment

zyxel 660ph ที่ใช้อยู่ ถ้ามันหมดประกันแล้ว ลองแกะกระดองออกมาดูครับ ถ้าจำไม่ผิด ที่แผงวงจร จะมีร่องให้สามารถใช้ไขควงหมุนปรับจูนสัญญาณได้ (พี่ที่ทำงานผมเค้าซ่อมได้น่ะครับ รุ่นนี้แหละ ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน) ลองหมุนทีละนิดแล้ว ดูว่าสัญญาณดีรึป่าว

Comment

WRT54GL

Comment

Belkin Wireless N Modem Router IT City Promotion จาก 4990 เหลือ 2990

ผมซื้อมาใช้แล้วจับสัญญาณได้ดีมากเลย setup ง่ายมาก wireless เท่าที่ทดสอบระยะ

12 เมตร+กำแพงหนาประมาณ 15 cm 3ขั้น รับได้ 2 ขีด แต่ Link speed ได้ถึง 54 Mbps

ที่รับสัญญาณได้ 2 ขีด เพราะตัวรับเป็น G นะครับ ถ้าเป็น N ด้วยกันน่าจะรับได้ดีกว่านี้อีกครับ

Comment

netgear

Comment

ขอถามด้วยครับ ห้องผมมี notebook กับ pc อย่างละเครื่อง ใช้ lan กับ wireless เลือก wireless router ให้หน่อยครับ ใช้กับ maxnet อยากได้ linksys อ่ะครับ งบประมาณ 2500 ครับ

Comment

Working...
                              X