Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูไงคับว่าเครื่องเราใช้ แรม ไปเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูไงคับว่าเครื่องเราใช้ แรม ไปเท่าไร

ดูไงคับว่าเครื่องเราใช้ แรม ไปเท่าไร
    ใช้โปรแกรมไร หรือว่าดูตรงไหนงะ

กด
    Ctrl+Alt+Del
    จะเห็น Windows Task...... ขึ้นมา
    ดูที่ Performance ก็จะรู้ว่า cpu กะ ram ใช้งานอยู่เท่าไร...

Comment

หรือใช้ Tuneup ก้ได้นะ ดูสวยดี

Comment

กำผมลองเช็คดูมันเอาไปตั้ง200กว่า แล้วแปลกรึเปล่าครับ จาก768 เหลือ 400 กว่าๆเอง ทำไมมัน
        กินเยอะจังล่ะครับ

Comment

ดูยังไงเหรอคับ
          ผมดู ถ้าใช้เยอะมันก้จะขึ้นเยอะคับ เกือบหมดเลย ด้านล่างคับ

Comment

แนะนำโปรแกรม cacheman xp ครับ ลองไปหาโหลดมาใช้ดูนะครับ อย่าลืมไปหายาแก้ไอมาด้วยล่ะครับ ใช้google หามทั้งโปรแกรมและตัวแก้ไอได้เลยครับ ตัวนี้ผมลองแล้วครับ โอเคครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                X