Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสป็คนี้ควรใช้ supply กี่ Watt และใช้เคสไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสป็คนี้ควรใช้ supply กี่ Watt และใช้เคสไหนดีครับ

เสป็คแบบนี้ ใช้ psu กี่ watt ถึงจะพออ่ะครับ ของยี่ห้ออะไรด้วยนะ
    แล้วเคสอะไรที่ใส่เสป็คพวกนี้แล้วเย็นอ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ขอไม่เกิน 2000 นะ แต่ถ้ามีตัวแจ่มๆจริงๆ ก็เสนอมาได้แต่ไม่เกิน 3000 บาทครับ
    CPU : I7-920 2.66 GHz
    MB : MSI X58 PRO
    RAM :3072/1333 DDR3 KINGSTON
    HD : 500/7200 SEAGATE SATA 16 MB.
    VGA : 1 GB/ATI 4890 ASUS

ปล.คำถามพิเศษ GigaByte GA-MA790XT-UD4P ใส่ i7 ได้ไหมครับ

เอาตัวนี้ดีกว่าครับ http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=132

Comment

I7 X58 เท่านั้นครับ

Psu ควรจะ 750w+ แล้วครับ ไม่ต้องมากังวลภายหลัง

ถ้างบแบบ เส้นยาเเดงผมว่า เก็บอีกหน่อยดีกว่านะครับผม

Psu I-Cute 750 w ตัว ถอดสายไม่ได้ก็น่าจะตรงตามงบที่ท่านบอกครับ

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
        I7 X58 เท่านั้นครับ

Psu ควรจะ 750w+ แล้วครับ ไม่ต้องมากังวลภายหลัง

ถ้างบแบบ เส้นยาเเดงผมว่า เก็บอีกหน่อยดีกว่านะครับผม

Psu I-Cute 750 w ตัว ถอดสายไม่ได้ก็น่าจะตรงตามงบที่ท่านบอกครับ
        ช่วยแนะนำเคสหน่อยครับ ที่ใส่พวกนี้แล้วเย็นสบายน่ะ

iCute S901 นี่ไหวป่ะครับ

Comment

ผมว่า cm690 จะokกว่านะครับกว้างด้วย สวยด้วย งานดี

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
            ผมว่า cm690 จะokกว่านะครับกว้างด้วย สวยด้วย งานดี
            แล้วพอจะมีตัวอื่นที่ราคาถูกกว่า 2000 แล้วใส่แล้วเย็น สบายๆไหมครับ

Comment

C5 ครับ แต่มันจะเล็กกว่า CM690 นะ

Comment

Working...
              X