Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลากแรมไม่ได้ครับ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลากแรมไม่ได้ครับ T-T

ลองมาตั้งกะเมื่อวาน แค่จะให้วิ่งตามสเป็คที่เขียนไว้ข้างกล่องยังไม่ได้เลยครับ

กดบัสแรมไปตามข้างกล่อง cl ก็เหมือนกันแด่ะๆบอร์ดก็ไม่ยอมบูทเลยครับ

สเป็คแรมก็ DDR3 1866 2GB(2*1GB) CL 8-8-8-24 (1.8-1.9V)

ของ Team Group ครับ ชิพ D9GTR

กดไฟไปที่ 2.15 แล้วก็ยังไม่วิ่งเลยครับที่บัส 1800 นะครับ วิ่งได้จริงแค่บัส 1700

บอร์ดผมก็ใช้ msi 790FX-GD70 สเป็คข้างกล่องเขียนไว้ว่า 1333/1600(oc)/1800(oc)/2133(oc)

ตอนนี้ก็ได้แต่ กด cl ให้มันต่ำๆแทน ได้ 1534 cl 6 6 6 18

ผมสงสัยที่ BIOS ครับ ว่ายังไม่ลองรับแรมตัวนี้ หรือที่บัสเท่านี้

ลองเดาๆเอานะครับ ไคทราบช่วยไขปัญหาให้ผมหน่อยครับ

ลากไม่ได้ ใช้จูงเอาครับ ^^ ล้อเล่นๆ

ว่าแต่ Msi กับ 720 เปิดหัวรึยังครับท่าน อยากเห็นๆ

Comment

ddr3

Comment

M/B ยี่ห้อนี้ไม่เคยเล่นเล้ย

Comment

ลองอัพ Bios ยังท่าน ว่าแต่ DDR3 ยังไม่เคยสัมผัส เลย

Comment

Originally posted by Noolek View Post
            ลากไม่ได้ ใช้จูงเอาครับ ^^ ล้อเล่นๆ

ว่าแต่ Msi กับ 720 เปิดหัวรึยังครับท่าน อยากเห็นๆ
            เปิดไม่ได้ึึครับ cpu คนละีวีค

Originally posted by boyzaa View Post
            ddr3
            ครับ DDR3

Originally posted by niCe_guY View Post
            M/B ยี่ห้อนี้ไม่เคยเล่นเล้ย
            จัดมาลองเลยครับ

Originally posted by Offkhochi View Post
            ลองอัพ Bios ยังท่าน ว่าแต่ DDR3 ยังไม่เคยสัมผัส เลย
            ผมรีเฟรดหน้าเวป msi ทุกวันครับ ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะออกมาอีก

Comment

GD70 ซื้อมาเท่าไรเหรอครับ

Comment

ถ้าจะลอง แรม DDR3 + P II -- >M/B MSI สำหรับผมไม่ใช่พิมพ์นิยมครับ อิกอย่าง เข็ดละกับ ภาคจ่ายไฟ 5 phase ถ้า 8 9หรือ10phase ก็น่าสนอยู่

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                  GD70 ซื้อมาเท่าไรเหรอครับ
                  6,490 com&more ครับ

Comment

ว้าวววว อยากลอง ddr3 บ้างจัง

Comment

แรมตัวเดียวกัน รอชม

Comment

เอาใจช่วยครับท่าน

Comment

ผมว่า AMD ลากบัสแรมไม่ค่อยเก่งนะครับ อันนี้เท่าที่ผมลองเล่นมาทั้งสองฝั่ง ถ้าท่านได้เอาแรมชุดนี้ ไปใส่กับ Intel E8xxx หรือ i7 ผมว่าลาก BUS2000 กระจุย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            ผมว่า AMD ลากบัสแรมไม่ค่อยเก่งนะครับ อันนี้เท่าที่ผมลองเล่นมาทั้งสองฝั่ง ถ้าท่านได้เอาแรมชุดนี้ ไปใส่กับ Intel E8xxx หรือ i7 ผมว่าลาก BUS2000 กระจุย
                            +10 เลยครับ
                            อีกอย่าง บัสแรม DDR3 ของ AMD ยังไม่รองรับสูงขนาดนั้นครับ ถึงแม้จะบอกว่า ในโหมด OC ก็เถอะ(ไม่สามารถทดสูงกว่า 1333 ได้(1600(oc)/1800(oc)/2133(oc))) เข้าใจถูกเปล่าหว่า นั่นหมายความว่า ท่านต้องลากบัสซีพียูเพื่อจะเอาบัสแรม

รอท่านต่อไปเสริม

Comment

Working...
                            X