Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะใส่หลอด led กับพัดลม PSU มันยากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะใส่หลอด led กับพัดลม PSU มันยากไหมครับ

อยากจะใส่หลอด led กับพัดลม PSU ยากไหมครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธียังไงครับผม. . (ปล. ไม่รู้เรื่องไฟเลย)..

ขอบคุณครับ

จะว่ายาก ก็ยาก จะว่าง่าย ก็ง่าย เอ๊ะ ยังใง เอางี้ ง่ายๆเลย ต้องรู้เรื่องไฟ กับ LEDนิดหน่อยก็พอ

อ่านเรื่องLED กด

ต้องอาศัยการบัดกรีด้วย อ่าน กด

ที่นี้ ก็ทำการรื้อPSUตรงนี้ประกันหมดแน่ๆ เปิดฝาล่างออกมา ถ้าเป็นรุ่น พัดลมเล็ก เป่าออกหลัง 1 ตัว
    ก็เอาไฟจากสายที่ไปพัดลมง่ะครับ ง่ายเลย 12Vมาต่อเลี้ยง LEDของเรา ที่ทำเตรียมใว้ จะยึดด้วย กาวร้อนก็ได้
    ไม่ยากอะไรเลย โดยอาศัยไฟที่ไปเลี้ยงพัดลมครับ ง่ายมากๆ

ปล.ลืมดูว่าติดไฟให้พัดลม กรั๊กๆ ก็ไม่ยากอีกนั้นเหละ

อ่านตรงนี้ดู กด

ถ้ายากไป ก็ซื้อพัดลมที่มีไฟแล้ว มาใส่แทนตัวเดิม รื้อออกมาดูพวกพัดลมหลังนั้น 8ซม
    พัดลมล่าง 12ซม(ส่วนมากจะมีไฟมาแล้วนี่หว่า) ลองทำดูครับ ผมว่าไม่ยากเนอะ
    Last edited by aekshow; 12 Apr 2009, 03:56:36.

Comment

ง่ายมากตามนั้น

Comment

Working...
      X