Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้จะลง XxX x86 10.5.6 ต้องเลือกอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้จะลง XxX x86 10.5.6 ต้องเลือกอะไรบ้างครับ

Dual Core E2140
    P5GCMX
    Nvidia 8600 GT 256MB
    Realtek 8139D SMC Fast Ethernet

จะลง XxX x86 10.5.6 Install Disc Universal Final.v2 ต้องติ๊กตรงไหนบ้างอ่ะ

แล้วตอนนี้ปัญหาอยู่ทีมันเล่นเน็ตไม่ได้อ่ะครับ แต่เสียงมี ภาพโอเค
    ตอนลงผมเลือก PC Generic RTL 8139 Ethernet ไปอ่ะครับ

พอตอนลงเส็ดแล้วช่องของ Ethernet มันทึบอ่ะครับ (เลือกไม่ได้) เลือกได้แต่ข้อแรกกับข้อสุดท้าย
    ที่มันเป็นโมเด็มธรรมดา กับ เครื่องนี้ไม่ต่ออินเตอร์เน็ตเลย
    พอจะหาวิธีปรับ ก็มีแต่ "Built in Serial Port" อะไรไม่รู้ ช่อง "Built in ethernet" ทึบเหมือนเดิม เลือกไม่ได้อีก

T^T งมมาหลายรอบแล้ว ลองเลือกหมดก็แล้ว ไม่ได้อยู่ดี ปล้ำกับมันมาทั้งวันแล้ว ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยด้วยครับบบบ ขอบคุณมากครับ

Last edited by techmantop; 12 Apr 2009, 03:20:04.

ลองลงแบบไม่เลือกดูครับ(เฉพาะ network driver นะ)

Comment

Originally posted by zman View Post
      ลองลงแบบไม่เลือกดูครับ(เฉพาะ network driver นะ)
      ลองดูแล้ว ไม่ได้อ่ะครับ T^T

Comment

เลือกเฉพาะที่คล้ายกับเครื่องครับ

เชิญที่ digiplankton.com

Comment

Working...
        X