Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้งเสร็จแล้ว บูทเข้าวิสต้าไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งเสร็จแล้ว บูทเข้าวิสต้าไม่ได้

เมื่อก่อนไม่เป็น งงมาก พอลงเสร็จเครื่องรีสตาท มันค้างที่ตอนที่มีตัวหนังสือขึ้นเยอะๆ (บูทโหลดเดอร์)ประมาณนี้ครับ แล้วมันก็ค้างที่จอดำ ๆๆ เป็นเพราะอะไรหรือครับ
    ตามรูปเลยครับ ค้างอยู่ตรงนี้ไม่ไปไหนเลย ท่านใดมีวิธีแก้แนะนำด้วยครับ

ที่บอกว่าลงเสร็จนี่ลงวินโดว์หลอ

Comment

ครับ วินโดว์ครับ พอรีสตาทมันยังไม่ทันเข้าไปยังหน้าโลโก้ มันก็ขึ้นอย่างที่เห็นนี่ละครับ

Comment

แล้ววินโดว์ตัวอื่นเป็นหรือป่าว

Comment

หา window loader มาลงครับ
          google เยอะแยะ ลองหาดู

Comment

Originally posted by vibe View Post
            แล้ววินโดว์ตัวอื่นเป็นหรือป่าว
            ลงสามแผ่น เป็นเหมือนกันหมดครับ ทั้ง 32 64 บิท

Originally posted by Rabbit fire View Post
            หา window loader มาลงครับ
            google เยอะแยะ ลองหาดู
            เพราะ window loader กระมังครับ มันถึงได้เป็นแบบนี้
            คือว่า ผมลงทีแรก ใช้ได้ 30 วัน พอลงพวกแครก หรือตัวที่ว่านี้ มันก็บูทไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

ผ่านมาช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ก็ลงไหม่สิครับ

Comment

ลงมาสามรอบแล้วครับ เดี๋ยวฮาร์ดดิสจะไปซะก่อน

Comment

ลองศึกษาข้อมูลดูครับ เคยลงแล้วมีปัญหาก เป็นที่บางแผ่นที่ลงน่ะครับ
                    แต่ผมไม่ได้ใช้วิสต้าแล้ว
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=300649

Comment

น่าจะเป็นกะแครกนะงับ หาตัวเพียว ๆ แล้วลงแครกต่างหากดู

Comment

Originally posted by meo95 View Post
                        ลงสามแผ่น เป็นเหมือนกันหมดครับ ทั้ง 32 64 บิท
                        เพราะ window loader กระมังครับ มันถึงได้เป็นแบบนี้
                        คือว่า ผมลงทีแรก ใช้ได้ 30 วัน พอลงพวกแครก หรือตัวที่ว่านี้ มันก็บูทไม่ขึ้นเลยครับ
                        ลองติดตั้งแบบ repair หลังจาก crack ดูครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                          น่าจะเป็นกะแครกนะงับ หาตัวเพียว ๆ แล้วลงแครกต่างหากดู
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by Rabbit fire View Post
                          ลองติดตั้งแบบ repair หลังจาก crack ดูครับ
                          ขอบคุณครับผม
                          Originally posted by Captain MiKE View Post
                          ลองศึกษาข้อมูลดูครับ เคยลงแล้วมีปัญหาก เป็นที่บางแผ่นที่ลงน่ะครับ
                          แต่ผมไม่ได้ใช้วิสต้าแล้ว
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=300649
                          ขอบคุณครับผม จากกระทู้ที่ท่านแนะนำ ทำได้แล้วครับ เข้าไปในไบออส ปรับ acpi เ ป็น Enable
                          มาเลยครับ

ขอบคุณในน้ำใจทุก ๆ ท่านอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                          X