Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆมาแชร์วิธีการทำความสะอาด LCD กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้น้องเช็ดครับสะอาดดีเหอๆๆ เฮ้ยไม่ใช่แล้ว ผมใช้น้ำยาเช็ดจอLCDอะครับซื้อมา300กว่าบาทนี้แหละจะไม่ได้แล้วว่ายี่ห้องอะไรเดียวกลับบ้านไปต้องไปดูหน่อย มีผ้านุ่มๆมาให้ 2ผืนครับเอาไว้เช็ดจอ1ผืนเช็ดตัวจออีก1ผืน

วิธีเช็ดของผมจอแบบด้านนะครับ ฉีดน้ำยาลงในผ้า 2 จื้ดแล้วก็เช็ดเบาๆครับสะอาดเหมือนใหม่เลยครับผม

Comment

หน้าตาเป็นยังไงหรือ 3M

Comment

ร้านอมร มีขายใหมครับ ไอ3M เนี่ย แล้วผมสีฟ้าที่แถมมากับจอ SAMSUNG มันใช้ซับน้ำเช็ดได้เปล่าครับ ปกติเช็ดแต่ขอบจอ หน้าจอมิเคยเช็ด - -*

Comment

ผ้าไมโครไฟเบอร์+น้ำนิดนึงครับ อีกเสียงครับ ระวัง น้ำยาเข็ดกระจก ดันเอาไปเช็ดจอด้าน ใช้ไปใช้มา งานเข้า นะครับ

Comment

ผ้า 3M ปกติผมซื้อ Home Pro ครับ

Comment

ผ้าไมโครไฟเบอร์ คู่กับ Monitor Screen Clean คราบหนาไงถู เบา ๆ ก็ออก เชดทีสะอาดเหมือนตอนพึ่งซื้อเลย

ถ้าใช้ผ้าธรรมดา มันจะเป็นขน ๆ ติดหน้าจอ

Comment

ผ้าชามัวรื+น้ำยาล้างจานผสมน้ำเปล่าเจือจาง

เช็ดมาปีกว่าละก็ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ยาหม่อง แซมบัค เช็ดด้วยผ้าที่ไม่เป็นขน

Comment

ซื้อผ้าเช็ดของ3Mมาจาก big c อ่ะ น้ำยาเช็ดขวดนึงเป็นแบบสเปรย์ ปัดฝุ่นก่อนแล้วเช็ด ไม่เหลือง ไม่มีรอยขีดข่วน ปีกว่าแล้วใสเหมือนใหม่ แต่ปุ่มเปิดปิดไม่เคยเช็ด 55 คราบดำเพียบเลย - -*

Comment

1. ทิชชู จุ่งน้า แล้วบิดให้หมาดๆ
                      2. ถูๆๆเปงวงกลม
                      3. เอาทิชชู แห้ง เช็ดๆ
                      4. วิ๊งๆๆๆๆ

Comment

Working...
                      X