Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา vcore ไม่นิ่ง แก้ไขยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา vcore ไม่นิ่ง แก้ไขยังไงดีครับ

เพิ่งมาเจอครับว่า vcore ไม่นิ่ง ขึ้นลงตลอดเวลาเลยครับ
    ทำให้ตัว cpu clock ไม่นิ่งเลย ครับ
    เป็นห่วงมาก แก้ไขไงดีครับ กลัวมันจะไปซะก่อน
    เหอๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

คำถามนี้ก็รอบที่ 1000 - -"

Comment

จขกท. หมายถึงไฟเลี้ยง CPU (vcore) ไม่ใช่ ตัวคูณนี่ครับ (Multiplier)
      vcore ที่ไม่นิ่งนี่น่าจะมาจากคุณภาพของ PSU กับ M/B ไม่ใช่หรือครับ
      รอเทพมาตอบอีกที

Comment

^
        ^
        ไฟเลี้ยงมันแปรผันกับสัญญาณนาฬิกาครับ

Comment

อ่อ อย่างนี้นี่เอง ^ ^

Comment

ปิด C1E แล้วก็หาวิธีทำ Pencil Mod เดี๋ยวก็หายเอง แรงขึ้นด้วย หุหุ

Comment

ปิด C1E ในไบออสครับ ส่วนเรื่องไฟมันไม่นิ่ง เป็นเรื่องปรกติครับ cpu เวลามันไม่ได้ใช้งาน มันก็ลดตัวคูณลดไฟลง เวลาเล่นเกม ทำงานมันก็เพิ่มขึนมาเองแหล่ะครับ

Comment

ค่า Clock ไม่มีทางนิ่งครับ มันเป็นความผิดพลาดของตัวกำเนิดสัญญาณ นาฬิกา เป็นปกติอยู่แล้ว

แต่ถ้า ค่าคัวคูณ อันนี้คนละเรื่องกันครับ

Comment

ไปปรับจาก auto เป็น manual แล้วครับ
                  นิ่งแล้ว ใช้ amd ก็เลยไม่เคยเข้าบอร์ด intel
                  โทษทีแล้วกันนะครับ

Comment

-..-

Comment

....

Comment

Working...
                      X