Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ internal card reader คับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ internal card reader คับ ช่วยที

เป็นแบบที่ใส่ในช่อง drive A

ปัญหาคือ เครื่องตรวจพบปกติ มองเห็นเป็น multi fash reader usb device และขึ้น removable drive มาให้ 1 drive ซึ่งพอใส่การ์ดอะไรเข้าไป เครื่องก็มองเไม่เห็น บอกว่าไม่มีการ์ดตลอด แก้ไงดีครับ จริงมันต้องเห็นเป็นหลายๆ drive ใช่มั้ยอ่ะ

ผมสงสัยเกี่ยวกับ driver แต่ในกล่องไม่เห็นมีแผ่นอะไรให้มาเลย

แก้ไงดีครับ ขอบคุณครับ

ที่ผมใช้อยู่เห็น drive เดียวนั่นแหละครับ แต่ก็ใช้งานเสียบการ์ดไม่มีปัญหานะครับ(แต่ใช้ safety remove แล้ว drive มันจะหาย เสียบใหม่ไม่เจอ ใช้เสร็จเลยดึงออกเลย) ไม่ต้องลง driver
    ผมว่าอาการนั้น น่าจะเสีย เอาไปเคลมดีกว่าถ้ามีประกัน
    Last edited by moteabc; 12 Apr 2009, 18:37:29.

Comment

อารายเนี่ย พึ่งซื้อเจ๊งซะและ เซ็งเลย T_T

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X