Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยดิ อย่าขำนะ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยดิ อย่าขำนะ -*-

คือผมมี 2.1 อยู่สองชุด ชุดนึง driver woofer มันแตก เหลือ sat คู่นึง

2.1 อีกชุด ต่ออยู่ที่คอม เพิ่งซื้อ

ทีนี้ผมเอา หัว RCA ตัวเมีย ต่อกับ คู่ลำโพงเก่า

ผมต้องการจะทำเป็น ch ที่ 3-4 แล้วมันมีเสียง แต่เบา

หมายความว่ามันต้องมีตัวขับหรอครับ

ผมของเอาเสียบกับโทรศัพท์ ก็มีเสียงเบาๆ

ผมต้องทำไงต่อครับ

ตอนนี้มี ลำโพง >> RCA >> RCA >> 3.5 แล้ว ทำไงต่ออะ อิอิ

ท่าทางจะเป็นความคิดเด็กๆ ไร้สาระสินะ เหอๆ

วิธีที่ถูกที่สุดคือ

หา soundcard ขยะ ราคา ~ 150 ที่มี poweramplifier บนตัวการ์ด

line out 1 front channel ของการ์ดหลัก ไปเข้า line in ของลำโพง 2.1 ตัวหลัก

ส่วน line out 2 real channel ของการ์ดหลัก ไปเข้า line in ของ การ์ดรองที่ว่า

แล้ว เอา mini > RCA เสียบที่ speaker out ของการ์ดรอง มันจะขยายเสียงให้ ดังแน่นอน

Comment

Yamaha DS1X เก่าๆ มันจะพอได้ป่าวอะ - -"

หรือท่านมี เอามาแลกกันมะ ^^

Comment

Comment

ผมลองเอาคู่เก่าเสียบ ดังได้ใจพี่ ดังจนแตก เดี๋ยวผมลองทั้งหมดดู แปบนะพี่

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนนะครับ

Comment

Yamaha DS1X พอเสียบรูสีฟ้ามันไม่มีเสียง ใน Volume Control ก็ไม่มีให้ปรับ

Comment

driver

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

พี่พอจะรู้มั๊ยว่ามีซาวขยะรุ่นไหนบ้างอะครับ ที่มันมี power amplifier อย่างที่ว่าอะ

ผมก็ลองลงไดรเวอร์แร่ะนะ ช่องที่ 3-4 ก็ไม่ดังอยู่ดี

Comment

ct4810 ก็ใช้ได้

ส่วนไอ้การ์ดใบสามเหลี่ยม ตัดทิ้งได้เลย

Comment

อืมๆ ความจริงก็มีการ์ดสามเหลี่ยมอยู่ใบนึง ct4810 มันก็คุ้นๆ ^^ ผมมีแนวทางแล้วต่อไปผมก็ลองหลายๆ ทาง ใกล้ความจริงละครับ ขอบคุณมากๆ ครับผม

Comment

Working...
                    X