Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิในส่วนต่างๆของเครื่องผม ปกติดีรึป่าว พิจารณาให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิในส่วนต่างๆของเครื่องผม ปกติดีรึป่าว พิจารณาให้ทีครับ

ช่วยพิจารณาหน่อยครับ

ติดพัดลม 12CM ในเครื่องทั้งหมด 5 ตัว(มากับเคส 2 ตัว ซื้อมาติดเองอัก 3 ตัว) มันน่าจะเย็นกว่านี้มั้ยครับ ผมอยู่หอพัก อพาร์ทเม้นต์ไม่มีแอร์ครับ

PsU ของผม เพียงพอต่อการจ่ายไฟรึป่าวครับ

แล้วอุณหภูมิวิ่งไปเท่าไหร่จึงถือว่าผิดปรกติครับ

สเปกเครื่อง

CPU : Intel Core i7 920
    M/B : DFI LP DK X58- T3eH6
    VGA : INNO GF GTX295
    RAM : Geil 3/1600 Triple DDr3 CL8
    PSU : ThermalTake 850W
    CPU Cooler : Cooler Master V8
    HDD : WD 640 GB Sata II AAKS
    CASE : Cooler Master 690
    Monitor : HP 2309m

Last edited by jenjj69; 13 Apr 2009, 02:43:05.

System แรงมากมาย

ดูๆ แล้วก็เย็นเเล้วนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      System แรงมากมาย

ดูๆ แล้วก็เย็นเเล้วนะ
      หมายความว่า ปกติดีหรือครับ

แล้วPSU ของผม ท่านว่ามันพอต่อการจ่ายไฟมั้ยครับ (กังวลเฉยๆ ครับ)

Comment

PSU สบายๆ

Comment

ผมว่าปกตินะ ซีพียู 41 เอง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            PSU สบายๆ
            โอ้ว ขอบคุณมากครับ หายกังวลหน่อย ผมนี่หมกมุ่นกะไอ้พัดลมนี่มา 2 วันล่ะ อิอิอิ

ขอบคุณมากครับ

ปล. แล้วระดับอุณหภูมิไหนครับ ที่จะแสดงว่ามันกำลังผิดปรกติครับ(สำหรับสเปกของผมเนี้ยครับ) ผมว่าจะเริ่มศึกษาเรื่อง OC เร็วๆนี้และจะ OC CPU ไปสัก 3 - 3.5 ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ผมว่าปกตินะ ซีพียู 41 เอง
              ขอบคุณครับ แล้วถ้าอุณหภูมิขึ้นไประดับไหน มันจะถือว่าผิดปกติครับ

Comment

แรงขิงๆ

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
                  ขอบคุณครับ แล้วถ้าอุณหภูมิขึ้นไประดับไหน มันจะถือว่าผิดปกติครับ
                  น่าจะประมาณ 55 ขึ้นก็น่ากลัวล่ะใช้เดิมๆนะ

Comment

เปิดดูรูปใหญ่ไม่ได้

Comment

เป็นเครื่องเทพ
                      เทพก็ต้องอยู่บนท้องฟ้า
                      ย่อมต้องเย็นสบาย
                      เป็นเรื่องธรรมดาของเหล่าเทพ
                      อิๆ...

Comment

จะเครียดจะกังวลไปทำไม เครื่องก็แรง ถ้ามันร้อนมากๆเดี๋ยวมันก็แต๊บเอง

มันแต๊บก็เอาไปเคลม ง๊ายง่าย แต่คงไม่มีใครอยากเป็น ฮ่าฮ่าฮ่า

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                          จะเครียดจะกังวลไปทำไม เครื่องก็แรง ถ้ามันร้อนมากๆเดี๋ยวมันก็แต๊บเอง

มันแต๊บก็เอาไปเคลม ง๊ายง่าย แต่คงไม่มีใครอยากเป็น ฮ่าฮ่าฮ่า
                          แต๊บนี่มันเป็นยังไงครับ ผมชักเสียวๆแฮะ เพราะมีบางครั้งเหมือนผมเปิดไม่ติดเหมือนกันนะ คือ พักเครื่องไปนาน มันยังเย็นๆอยู่ พอจะเล่นก็เปิดสวิต PSU แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง มันไม่ติดท้นทีอะครับ(เป็นมาครั้งนึงล่ะ หรือผมกดสวิตPSU ผิดก็ไม่รู้ครับ) ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอันใด ของก็เพิ่งซื้อมาใหม่ๆ OC ก็ยังไม่ได้ทำ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                            น่าจะประมาณ 55 ขึ้นก็น่ากลัวล่ะใช้เดิมๆนะ
                            55 นี่ระดับของ GPU มันเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ซื้อแล้วอ่ะครับ แต่มันก็อยู่ประมาณนี้หล่ะครับ (มันร้อนจริงๆนะ เจ้า 295 เนี้ย)

Comment

Originally posted by meo95 View Post
                              เปิดดูรูปใหญ่ไม่ได้

ก็เปิดได้นี่ครับ

Comment

Working...
                              X