overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: มีสาย coax ส่งสัญญาณ UBC มาในห้อง ซื้อกล่องแปลงสัญญาณไงดีครับ

OverclockZone Member

Default มีสาย coax ส่งสัญญาณ UBC มาในห้อง ซื้อกล่องแปลงสัญญาณไงดีครับ

เมื่อก่อนเคยติดไว้แต่ยกเลิกแค่จุดนี้ไปแล้ว มีสาย coax โยงเข้ามาเหลืออยู่
    น่าจะยังมีสัญญาณอยู่ เลยอยากถามว่ากล่องแปลงสัญญาณนี้ซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ คุณภาพดีๆหน่อย จะมาดูคับคอมคับ

มีท่านใดรู้บ้างป่ะคับ?
    กรุณาด้วยคับ

ไม่มีท่านใดรู้เลยเหรอคับ
    ดันๆๆๆ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

เป็นคอนโดหรือครับ หรือบ้านพักทั่วไป ถ้าเป็นคอนโดแล้วที่ตึกมีอยู่จาน UBC ใบเดียวก็ต้องมีตัวแปลงคอนเวนเตอร์ครับ ตัวนึงไม่เกิน 1800 หาซื้อได้เฉพาะร้านดาวเทียมใหญ่ๆๆๆเท่านั้น แต่ถ้าเป็นบ้านพักทั่วไปถ้ามีจานคาอยู่แล้วไปหาซื้อเครื่องพร้อมการ์ดมาดูก็ได้ แต่ถ้าไม่มีอะไรเลยก็เหมือนติดตั้งใหม่ละน้า

อธิบายใหม่อีกครั้งจะดีมากเลย โทรมาถามก็ได้เบอร์ใต้ลายเซนต์

คือเป็นบ้านอ่ะคับ ติดมานานแล้ว ไม่ได้ใช้จานเพราะว่าแถวนี้มีสายโยงมาถึงอ่ะครับ
    ที่บ้านเคยติดอยู่ 3 จุด โดยมีสายสัญญาณเข้าบ้านสายเดียว แล้วเข้ากล่องกระจายสัญญาณเป็น 3 สาย เข้าตามจุดต่างๆ
    ต่อมายกเลิกไปจุดนึงคือทาง ubc เอากล่องคืนไป แต่สายสัญญาณยังอยู่ เลยคิดว่ามีสัญญาณอยู่ เพราะอีก 2 จุดก็ยังรับอยู่ เลยอยากหากล่องที่แปลงสัญญาณจาก coax หัวเข็ม ให้ต่อเข้ากับทีวีให้ได้ครับ

ขอขอบคุณไว้ก่อนเลย

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ถ้างั้น ก็แปลว่าเป็นระบบใยแก้ว สายมาจากเสาไฟใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ก็ไปซื้อกล่องเคเบิ้ลใยแก้วที่บ้านหม้อมาต่อเลยครับ กล่องไม่น่าเกิน 2500 ดูได้เลย 60 ช่อง ไม่ต้องจ่ายรายเดือนด้วย

แนะนำที่ซื้อขายหน่อยคับ

OverclockZone Member Cavaliers's Avatar

บ้านหม้อเลยครับเดือนเข้าไปหูตาลายมีขายหลายร้านเลย

แนะนําเข้าทางร้านหมูแดงนะ เดินไปเกือบสุดซอยมันจะทะลุออกถนน จะเห็นร้านอยู่ซ้ายมือ เห็นวางขายอยู่ข้างในจะมองคล้ายๆๆร้านซ่อมทีวี ร้านนั่นมีอยู่ร้านเดียวละครับ ร้านอื่นไม่แนะนํา ขายของดี ราคาพอคุยได้ เมื่อก่อนผมซื้อทีเป็น 10 กล่องเลยนะ

แนะนําอย่าไปยกเลิกนะครับ ถ้าจําเป็นจริงๆๆๆหรือจ่ายรายเดือนไม่ไหว เวลาเขามารื้อคืนก็ให้ตังค์ไปหน่อยซักห้าร้อยหรือพันนึง บอกว่าไม่ต้องถอดสายที่เสาไฟนะ ทีนี้ก็ไปซื้อกล่องมาเสียบดูกันทั้งบ้านเลย 55555
    Last edited by visionnet; 14 Apr 2009 at 01:15:38.

ขอบคุณครับแต่ช่วงนี้คงไรปัญญาออกจากบ้าน
    ก็บ้านเมืองเป็นแบบนี้หนิคับ

OverclockZone Member crazyass's Avatar

แล้วแบบของผมนี่พอจะทำได้ปะคับ เป็นแบบจานubc ต่อ2จุด แต่2จุดนี้ เวลาดูจะเหมือนกันทั้ง2เครื่อง
    จะทำให้มาแยกช่องกันดูได้ปะคับ แบบอิสระต่อกัน อีกเครื่องดูบอล อีกเครื่อง ดูหนังไรแบบนี้อะคับ

Quote Originally Posted by crazyass View Post
    แล้วแบบของผมนี่พอจะทำได้ปะคับ เป็นแบบจานubc ต่อ2จุด แต่2จุดนี้ เวลาดูจะเหมือนกันทั้ง2เครื่อง
    จะทำให้มาแยกช่องกันดูได้ปะคับ แบบอิสระต่อกัน อีกเครื่องดูบอล อีกเครื่อง ดูหนังไรแบบนี้อะคับ
    ได้ครับ แค่สองเครื่องมันจะไม่คุ้มดิครับ จะคุ้มจริงๆๆก็ต่อเมื่อ 3 เครื่องขึ้นไป

ผมเคยติดตั้งไป 4 จุด รวมของเดิมด้วย ติดนู่นแถวรังสิต คิดไป 15000 เองครับพร้อมค่าแรง รายเดือนก็จ่ายเหมือนเดิม แต่ดูได้ถึง 4 จุดในบ้าน

ไม่งั้นก็ต้องไปคบกับ Dreambox แล้วละ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

มาเก้บข้อมูล

dreambox มันทำอะไรได้บ้างอ่ะคับ
    นึกว่าเป็นแค่ media player

OverclockZone Member Chan's Avatar
    @ ตัวเมืองระยอง

บ้านผมไม่มี UBC แต่มาอ่านคำแนะนำท่าน visionnet แล้วรู้สึกว่าจริงใจอยากช่วยเหลือดีครับ

ชอบภาพลายเซ็นต์ท่านครับ ความหมายดี

OverclockZone Member fungant's Avatar

บ้านผมไม่มี UBC แต่มาอ่านคำแนะนำท่าน visionnet แล้วรู้สึกว่าจริงใจอยากช่วยเหลือดีครับ
    ชอบภาพลายเซ็นต์ท่านครับ ความหมายดี

dreambox มันทำอะไรได้บ้างอ่ะคับ
    ทำงานคล้าย ๆ ตัวรับของ ubc ครับ แต่ทำอะไรได้มากกว่า ลอง search ใน google ดูครับ
    ถ้าลงในนี้คิดว่าคงจะไม่เหมาะสักเท่าไหร่

OverclockZone Member P@RN's Avatar

แล้วถ้าแถวๆบ้านมีคนติด UBC อยู่เราจะดึงสัญญาณมาได้ไหมครับท่าน

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    ลองหาใน Google ดูครับ ไม่งั้นไปห้อง HIFI เห็นมีคนขายอยู่ลอง PM ไปถามดูครับ

Quote Originally Posted by Chan View Post

ขอบคุณครับผม
    Quote Originally Posted by fungant View Post

ทำงานคล้าย ๆ ตัวรับของ ubc ครับ แต่ทำอะไรได้มากกว่า ลอง search ใน google ดูครับ
    ถ้าลงในนี้คิดว่าคงจะไม่เหมาะสักเท่าไหร่
    ตามนี้เลยครับ
    Quote Originally Posted by P@RN View Post
    แล้วถ้าแถวๆบ้านมีคนติด UBC อยู่เราจะดึงสัญญาณมาได้ไหมครับท่าน
    เดินแถวคลองถมดิครับ ขาย 250 เอง ใช้ไม่ได้อย่ามาหานะ อิอิอิอิ
    มีขายของไปชนแก้วไปด้วย

Bookmarks

Bookmarks