overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: CPU AMD อันไหนแรงสุดอ่า เทียบ กับintel รุ่นไหนคับ

OverclockZone Member nasorita's Avatar

Talking CPU AMD อันไหนแรงสุดอ่า เทียบ กับintel รุ่นไหนคับ

อยากรู้ เก็บขอมูลไว้ซื้อคอมตอนเปิดเทอม ช่วยบอกราคา ด้วย นะคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Phenom II X4 940 Black Edition - 8990 ฿ (ประมาณ)

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ตามนั้นเนียนๆ

แรงสุด AMD ก็แรงเท่าๆ รุ่น กลางๆ ของINTEL

จบเซง

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    ตามนั้นเนียนๆ

แรงสุด AMD ก็แรงเท่าๆ รุ่น กลางๆ ของINTEL

จบเซง
    y e s

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

แรงที่สุดของ AMD ราคาเท่า กลางๆ ของ intel เอ๊ะ ยังไงเรา

OverclockZone Member zhocker's Avatar

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    แรงที่สุดของ AMD ราคาเท่า กลางๆ ของ intel เอ๊ะ ยังไงเรา
    เหอๆ!! ราคา รึ แรง ครับ!! หุหุ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ไว้มีปัญญาซื้อแล้วค่อยมาถามละกัน ส่วนคำตอบไว้มีปัญญาเล่นของแรงๆแล้วจะช่วยมาตอบให้

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

Phenom II FX80 4GHz ตัวนี้แรงกว่า i7 975 หน่อยนึง พันทิพย์มีทุกร้าน ลองไปเดินๆดูได้ ราคาต่อรองเอา

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    Phenom II FX80 4GHz ตัวนี้แรงกว่า i7 975 หน่อยนึง พันทิพย์มีทุกร้าน ลองไปเดินๆดูได้ ราคาต่อรองเอา

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

5555555555555555555+ ไปเล่นน้ำมั่งนะ จขนท

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

ไม่ต้องเก้บหรอกข้อมูลอ่ะ เด๋วตอนเปิดเทอม ก็ราคาเปลื่ยน มีของใหม่ เข้ามาอีก

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

เหอๆ ปิดเทอมอีกแระ

OverclockZone Member

อยากรู้ก็ซื้อหนังสือ chip สิครับ มันมีเปรียบเทียบไว้ เป็นตารางบอกทุกเดือน มีไม่ครบทุกรุ่นนะ แต่ก็เยอะ

ส่วนเรื่อง AMD แรงสุดเท่ากับแรงกลาง ๆ ของ Intel แต่อย่าลืมเรื่องราคานะครับ แรงสุดของ AMD อยู่ที่ราวๆ 9 พัน บอร์ดถ้าดี ๆ สุด ๆ ไปเลย ก็ราว ๆ 6-8 พัน ซึ่งปกติ 4-5 พันก็ดีพอแล้วครับ แรมก็ยังใช้ DDR2 ซึ่งก็อยู่ราวๆ พันนิด ๆ ขณะที่ Intel แรงสุดคือ I7 ราคาหมื่นกว่าอัพ บอร์ดก็หมื่นต้น ๆ แรม DDR3 อีกราว ๆ 3 พัน ความแรง 2 เท่า แต่ราคานี่ต่างกันเกือบ ๆ 1 ใน 3 เลยนะครับ

มันจะแรงไม่แรงไม่ได้อยู่แค่ซีพียูหรอกครับ เครื่องแรงมากบูตวินโดวส์แป๊บเดียวติด แต่ใส่การ์ดจอรุ่นไม่แรงแล้วไปเล่น crysis ก็น๊อกเหมือนกัน

OverclockZone Member dethesis's Avatar

อยากใช้ของแรงต้องจ่ายตังเยอะ

OverclockZone Member sornet's Avatar

ถ้าคนเราคิดแต่ความแรงเพียงอย่างเดียว คงได้เห็นรถ F1 วิ่งเกลื่อนถนนแล้วละครับ แล้วถ้าคิดอย่างนั้นกัน ส่วนแบ่งการตลาดของ AMD คงเท่ากับ 0 มันอยู่ที่การใช้งานมากกว่าม้าง ว่าจะเอาไปใช้ไร ใครจะซื้อเบ็นซ์มาทำแท๊กซี่ ก็เป็นสิทธิของคนนั้น (แต่ในสายตาผมคงมองว่า ไอ้บร้าาาาาาา)

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

เอาเข้าจิงๆ ตลาด AMD ทำได้ดีกว่าสำหรับร้านเกมส์ นะ แล้วร้านเกมส์ มีตั้งเท่าไหร่ ในประเทศ

ในราคาไม่ถึง เฉพาะ เคลส ที่ไม่ถึง 8000 บาทต่อเครื่องถ้ารวมจอก็คิดซะหมื่นต้นๆ ก็สามารถที่ ทำร้านเกมส์ ขึ้นมาได้ แล้ว

อย่างที่ข้างบนบอกอ่าครับ มันอยู่ที่ใครจะเอาไปทำไรมากกว่าครับ คุณเอา I7 ไปทำกราฟฟิคหรือเปล่าครับ

แบบว่าซื้อเอามาทำเงินให้คุณได้อ่ะแต่ถ้าคุณรวยจนไม่รู้จะเอาเงินไปทำไร คุณก็ซื้อไปเถอะแบมือ ขอ มันไม่ยาก

หรอก แต่ถ้าซื้อ ของแรงๆเทพๆมา แล้ว มันสามารถทำ กำไร หรือได้เงินคืนมาให้ผมได้ผมก็ จะซื้อ ครับ

แต่ถ้าแค่เล่นเกมส์ ก็ เหอะๆ คิดเองครับ โตแล้ว

OverclockZone Member hipnote's Avatar

ความเเรงเขาวัดกันที่ตรงใหน รึว่าวัดที่ โปรเเกรมเทส
    โปรดอยู่เเบพอเพียง 5000+ของผมนี้ก็เเรงเเล้วนะ เเถมร้อนด้วย 555
    มันอยู่ที่ว่าคุณจะเอาไปทำอะไรมากว่า
    ผมนะ 1.เล่นเน็ต
    2.เกม
    ทำงานก็ทำที่สำนักงาน
    เเค่นี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ก็ว่ากันไป อิอิ

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

อะไรนะ.........แพงสุด โอ้ย ไม่เอาอ่ะจนๆ มีสิทธิ์ไม๊คร้าบ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Celeron แรงขิง ๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks