Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouse ยี่ห้อไหน มีคุณสมบัติตามนี้บ้าง *-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouse ยี่ห้อไหน มีคุณสมบัติตามนี้บ้าง *-*

1. เป็น laser mouse (จะได้ไม่ต้องแบกแผ่นรองเม้าส์ตามไปด้วย*-*)
    2. ไร้สาย จะเป็น bluetooth หรือ rf ก็ได้ -..-
    3. มีปุ่มปรับ dpi ในตัว ความละเอียดสูงสุด 1600dpi -*-

ตอนนี้ใช้ a4tech XL-750BF อยู่ ก็ชอบตรงมีปุ่มปรับละเอียดในตัวนี่แหละ
    แต่ช่วงนี้ต้องย้ายบ่อย เลยอยากได้แบบไร้สาย
    เท่าที่หาๆ ดู ส่วนมาก พวก laser แบบมีปุ่มปรับความละเอียดได้ มักจะเป็นแบบมีสายทั้งนั้น T^T

เลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็นไร้สาย คุณสมบัติประมาณนี้ จะพอมีบ้างไหม *-*

http://www.razerzone.com/gaming-mice/razer-mamba/
    ตอบทุกโจทย์ ได้หมดแต่แพง 55+

Comment

เท่าที่รู้จักคงมีแต่ Razer Mamba แหละครับที่ไร้สายนอกนั้นยังไม่เคยเห็น

Comment

g7

Comment

เมาส์ Laser ดีๆ ใช้ว่า จะวางเล่นบนพื้นโต๊ะ ได้เลย

Optical ตัวละ 200 บางตัว เล่นกับพื้นโต๊ะ ก็ใช้ได้

ยิ่งถ้า เล่นเกมส์ ไงๆ ก็ต้องเอาแผ่นรองเมาส์โหดๆ อยู่ดี

Comment

MAMBA แพงชิ หาย เลยคับ - -*

Comment

เอ่อ เรื่องแผ่นรองเม้า ผมซื้อ Copperhead มา เล่นกับ Goliathus Control edition ทำไมมันขยับไม่ไปเลย อะ แบบว่า เวลาค่อยๆลากทีละนิดมันไปทั่วหมดเลย ผมก้ไม่เข้าใจเหมือนกัน

(แต่ตัวเก่าไม่เป็นอย่างที่ว่านะ)

เม้าตัวนี้เคลมมาแล้ว 1 ที ตอนแรกซื้อมาไม่ได้กดทุกปุ่ม ปุ่ม ลด DPI ข้างๆ กดไม่ล่ง ไปเคลมได้เลย

เปลี่ยนตัวใหม่ ผมลองเปลี่ยนแผ่นรองเม้าอันเก่ามาใช้ เอ๊ะใช้ดีลื่น งงมาก

Comment

Originally posted by Vil3vV View Post
                เมาส์ Laser ดีๆ ใช้ว่า จะวางเล่นบนพื้นโต๊ะ ได้เลย

Optical ตัวละ 200 บางตัว เล่นกับพื้นโต๊ะ ก็ใช้ได้

ยิ่งถ้า เล่นเกมส์ ไงๆ ก็ต้องเอาแผ่นรองเมาส์โหดๆ อยู่ดี
                ไม่ได้เอามาเล่นเกมอ่ะจ้า -*-
                มีปุ่มปรับความละเอียดในตัว มันสะดวกเวลาใช้ photoshop บางส่วนต้องบรรจงมากๆ ก็ปรับเป็นความละเอียดต่ำได้

Comment

ผมก็ใช้ copperhead กับแผ่นลองเม้าส์ goliathus ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ลองลด dpi ดูครับ เวลาเล่นเกมส์ผมปรับใช้แค่ 400dpi (สูงสุด 1600dpi)

Comment

Originally posted by Goliathus View Post
                    ผมก็ใช้ copperhead กับแผ่นลองเม้าส์ goliathus ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ลองลด dpi ดูครับ เวลาเล่นเกมส์ผมปรับใช้แค่ 400dpi (สูงสุด 1600dpi)
                    ผมลองลด จนสุดๆ ก้คือ 400 ใช่ป่ะคับ ก็เป็น เป็นทุกระดับ DPI ที่มี เลย ไม่รู้เป็นอะไร sensor เสียรึป่าวไม่รู้ - - ลองลง driver ปรับ Sensitive ก็ไ ม่หาย แต่ถ้าผมจะไปเคลม แล้วผมจะบอกว่าอะไรอะ ถ้าเค้าเอา แผ่นรองเม้าธรรมดาๆ test ก็ใช้ได้ปกติ แต่ถ้าผมเอา goliathus ไปรอง
                    มันก็เป็นอย่างที่บอก

Comment

a4tech X7 ก็ได้ครับ สวยดี นิ่ง เบา ถูกด้วย 500 เอง มีปุ่มยิงทีเดียว ออก3 นัด

Comment

ผมใช้ Dell อยู่อะ แต่มีสายนะ ใช้ดีโคตรๆ

Comment

Nortek Wireless EGOS 8 รุ่น Gaming ลองหาดู

Comment

เอา Review Mamba มาฝากกันครับ http://www.*****************/2009/04...use-for-gamer/

Comment

mamba มาเเล้วเหรอครับ

Comment

Working...
                              X