Announcement

Collapse
No announcement yet.

dual lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dual lan

ใช้บอร์ด asus a8n-sli deluxe มันมี dual giga lan มันใช้ยังเหรอ

ปกติทำได้ 2 อย่างคือ
    Bridge หรือทำตัวเปน firewall ระหว่าง 2 network
    Load Balance โหลด 2 แรง ใช้ lan ทั้ง 2 ตัว อับ-โหลดพร้อมกัน

Comment

Originally posted by b98se View Post
      ปกติทำได้ 2 อย่างคือ
      Bridge หรือทำตัวเปน firewall ระหว่าง 2 network
      Load Balance โหลด 2 แรง ใช้ lan ทั้ง 2 ตัว อับ-โหลดพร้อมกัน
      Load Balance ทำยังไงเหรอ

Comment

ถ้าไม่ได้เอาไปทำ เซอเวอร์ หรือ Colo ก็คงไม่มีประโยชน์มั้งคับ

Comment

Load Balance ถ้าให้ได้ผลจริง ๆ ทั้ง 2 สายต้องมาจากคนละแหล่ง
          เช่น สายแลนจากเราท์เตอร์ TOT กับ สายแลนจากเราท์เตอร์ TRUE ไรเงี้ยะ

ส่วนวิธีทำ สั้น ๆ เลยคับ ผมทำไม่เปน

Comment

ง่ายๆก้อติดเน็ตไป2ตัว

จะได้แรงเป็น2เท่า

Comment

-*- งง -*-

Comment

อธิบายแบบง่ายๆนะครับ ก็เหมือนมีท่อเชื่อมต่อออกสู่เน็ทสองท่อ ก็จะทำให้ใช้เน็ทได้เร็วขึ้น

Comment

โห้อันนี้ก็ต้องบ้านรวยจริงๆอะนะครับต่อadslสองสายสายละ1mbของtot แพงตายเลยแต่ถ้าใช้ของบัดดี้คุ้มเลยนะผมว่า290+290 2ชุดเน็ตเร็วจวดน่าลอง

Comment

Working...
                  X