Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำrouterทีครับ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำrouterทีครับ รบกวนด้วยครับ

คือก่อนอื่นต้องท้าวความว่า บ้านผมใช้เน็ตTOT 3m

ซึ่งไม่ค่อยอยากใช้หรอกครับแต่พอดีเบอร์บ้านใช้ของTOTมาจะ20ปีแล้ว

จึงต้องใช้ต่อไป (จริงๆอยากใช้TT&T)

เข้าเรื่องนะครับ คือRouterอันเก่ามันเริ่มหมดอายุขัยแล้วครับ มันจับสัญญาณไม่ดีแล้วครับ

ก็เลยว่าจะเปลี่ยนเป็นRouterแบบไวเลสด้วยเลย

ทีนี้ถ้าจะใช้ยี่ห้อBillionของTOTที่แลกซื้อราคา1500บาทมันจะดีรึเปล่าครับ

หรือว่ามีRouterไวเลส ยี่ห้อไหนที่ราคา1500บาทที่ดีกว่ารึเปล่าครับ

ช่วยแนะนำทีนะครับว่าควรจะตัดสินใจซื้อBillionของTOTหรือซื้อยี่ห้ออื่นดี

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าใช้ยี่ห้อTP-Linkจะดีมั้ยครับ

เห็นประกันLifetime

หรือของBillionดีอยุ่แล้ว ช่วยแนะนำทีนะครับ

Comment

ดันครับ

รบกวนหน่อยครับ

Comment

ซื้อทาง isp จะดีกว่าถูกกว่าข้างนอก นะผมว่า

Billion ดีอยู่แล้ว

Comment

ถ้าเป็นผมซื้อข้างนอกดีกว่าครับ ตัวเลือกเยอะดี เรื่องยี่ห้อ รอท่านอื่นครับ

Comment

Originally posted by OVERMAN View Post
            ถ้าเป็นผมซื้อข้างนอกดีกว่าครับ ตัวเลือกเยอะดี เรื่องยี่ห้อ รอท่านอื่นครับ
            TP-Link D-Link ตัดทิ้งไปได้เลยผม แต่ถ้าเป็น Billion Zyxel ผมว่าซื้อทาง ISP ถูกกว่าซื้อข้างนอกเยอะ ประกันก็แล้วแต่ ISP ยั่ง maxnet ก็ประกันตลอดการใช้งาน อันนี้ช่างที่ลากสายบอกผมมาอีกทีนะไม่รู้โม้ป้าว

linksys ก็ดี netgear ก็งาม Belkin แหลม่มาก 3com หรู

ก็ตามกำลัง & การใช้งานละครับ รึเอาแค่เล่นเน็ตได้ก็มีเยอะแย่ตาแป๊ก อิอิ

Comment

ถ้าเอาดีๆก็ Belkin 3COM Linksys

ลองลงมาก็ Billion Zyxel Netgear

ระดับล่างก็ D-Link SMC

ยี่ห้อพวกนี้คนนิยมใช้กัน

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

เอาเป็นว่าผมซื้อBillionจากispคงจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดนะครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งหนึ่งครับ

Comment

Working...
                X