Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ พิมพ์ไทย ที่ ie ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ พิมพ์ไทย ที่ ie ไม่ได้ครับ

ปัญหาตอนนี้มีอยู่ว่า ผมเปิด IE แล้วAddress bar ข้างบนผมสามารถพิมพ์ไทยได้ แต่ผมไม่สามารถพิมพ์ไทยใน textbox ที่อยู่ใน ie ทุก web ได้เลยครับ

คุณได้ลงโปรแกรมบิทหรือเปล่าครับ ถ้าลงก็ทำตามนี้ครับ
    1.ปิดieให้หมด
    2.เข้าไปโฟลเดอร์ของโปรแกรมบิท>tool
    3.แก้ชื่อไฟล์bitcometBHO_1.1.3.19.dll เป็นbitcometBHO_1.1.3.19.dll.000
    4.เข้าตัวโปรแกรมบิท>option>preferencens>HTTP/FTP แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกให้หมดแล้วกดOK แค่นี้ครับ
    หมายเหตุตัวเลขหลังชื่อไฟล์อาจจะไม่เหมือนกันไม่ต้องสนใจน่ะครับเติม000เลยจบ
    Last edited by a12a; 23 Mar 2007, 13:32:26.

Comment

ขอบคุณด้วยคนครับ

Comment

ขอบคุณด้วยคนครับ ได้ซะที T^T

Comment

โอ้ววว ได้แล้วครับ ขอบคุณเหมือนกันคร้าบบบ

Comment

ท่าทางปัญหานี้เป็นกันหลายคน รวมทั้งผมด้วย ขอบคุณด้วยคนครับกระผม

Comment

Working...
            X