Announcement

Collapse
No announcement yet.

... PSU คอมโหลดบิทลาโลก ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ... PSU คอมโหลดบิทลาโลก ...

... PSU คอมโหลดบิทลาโลก ใช้มาเกือบ 7 ปี ถึงเวลาซะทีแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย ... อยากให้ช่วยแนะนำ PSU ที่ทนๆ เปิดได้นานๆ (ตัวเก่า แทบไม่เคยปิดเลยมา 2 ปี) คอมเป็นของแบลน HP PSU ตัวเก่าเห็นช่างบอกว่า 350 w แท้ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ ผมเลยไม่รู็จะซื้อยี่ห้อไหนมาแทนดี ...

..สเป็กเครื่องบิท ..

-P4 3.2 HT
    -HD 2 ลูก (200g กับ 320g)
    -8600 GT Silent
    -DVD-RW 2 ตัว

... หลายคนคงสงสัยทำไม HD เล็กจังสำหรับบิท จริงๆเอาไว้โหลดมาเสร็จก็ถ่ายมาลงอีกเครื่องนึงครับ ...

... ช่วยแนะนำทีครับ น่าเล่นตัวไหนดี ราคาไม่น่าเกิน 2000 ...

... ที่ดูไว้...
    COOLER MASTER 713003420-GP Extreme Power 350 Watt 1 Yrs. HWH 1100
    COOLER MASTER RS350-PCARI3-EU eXtreme 350W Regular 3 Yrs. ALC 1070
    COOLER MASTER RS460-PCARA3-EU eXtreme 460W Regular 3 Yrs. ALC 1550

... มันขายอยู่ใกล้บ้านดี ไม่รู้มันจะ Watt แท้ไหม เห็นราคามันก็ OK หรือมีตัวอื่น แนะ จะขอบคุณมากเลยครับ ... (ช่องใส่ PSU ผมเล็กมาก มันเป็นเคสฟิกของ HP)

... กรรม พิมพ์หน้าผิดหมวด ดันเปิดไว้ 2 หมวดไม่ได้ดูว่าพิมพ์หมวดไหน ขออภัยด้วยครับ ...
    Last edited by Mr.TAXI; 13 Apr 2009, 07:51:21.

แนะนำตัวนี้ครับ
    ThermalTake TR 470W 1950บาท TK
    ทน....ถึก....วัตถ์เต็มแน่นอน

Comment

Silversrone 400W ครับ

W แท้เต็มๆ จ่ายไฟนิ่งๆ ครับ ค่าตัวประมาณ 1600

อีกตัวที่แนะนำก็

Enermax 350W ครับ ค่าตัวประมาณ 1500 - 1550 ครับ

Comment

silverstone 400W อีกเสียง
        แล้วก็ TAGAN U37 500W ประมาณ 1800-1900 อีกตัว

Comment

แนะนำ กล่องบิท ^^" ไม่ต้องเปิดคอม

Comment

Originally posted by hikkie View Post
            แนะนำ กล่องบิท ^^" ไม่ต้องเปิดคอม
            +2 เลยครับ
            ปล.เปิดมา 2 ปี...
            มันจากไปอย่างสงบแล้วล่ะครับ

Comment

enermax liberty

Comment

... ขอบคุณทุกท่านในคำแนะนำครับ ตกลงเอาคงเอา COOLER MASTER RS350-PCARI3-EU eXtreme 350W Regular 3 Yrs. ALC 1070 เพราะประกันมันเยอะที่สุดเท่าที่โทรไปสอบถามมา และถูกดี ผมดู PSU ของตัว HP ที่ลาโลกไป เป็นของ Bestec 300W (ไม่เคยเห็นยี่ห้อนี้เลย) แต่ยังไม่คอยอยากเชื่อคนขาย เขาบอกeXtreme 350W Regular เป็น Watt เต็ม ไม่รู้เต็มจริงไหม เขาดูกันยังไงครับ ...

Comment

จัดไป !!

เอาWatt นิ่งๆละ

Comment

Working...
                  X