Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hp ทำเครื่อง ขนมปังปิ้งมาขาย ด่วน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hp ทำเครื่อง ขนมปังปิ้งมาขาย ด่วน!

ดูความร้อนเครื่องผมซะก่อน แล้วจะตกใจแค่เปิดเวปนะเนี่ย

ใช้ Hp pavilion 2808TX Artist Edition

ร้อนก็ประมาณนี้หล่ะครับ

หลังจากFlash Bios ใหม่ ก้อความร้อนสูง ทำไงดีช่วยด้วยครับ

รูปก่อนและหลัง Flash Bios ครับ
    Attached Files

ลองแกะออกมาทำความสะอาดดูก่อนดีกงว่าไหมคับเผื่อจะดีขึ้น ฝุ่นเยอะรึป่าว

Comment

Originally posted by saksith View Post
      ลองแกะออกมาทำความสะอาดดูก่อนดีกงว่าไหมคับเผื่อจะดีขึ้น ฝุ่นเยอะรึป่าว
      ขอบคุณมากครับ จะพยายาม แกะ ทำความสะอาดดูนะครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม rightmark CPU clock ลดไฟดูคับ

เย็นขึ้นเหมือนกันนะ

Comment

เอ่อ ยังเหลือประกันมั้ยครับ ถ้าเหลือ อย่าเพิ่งแกะนะ พนักงานเค้าเคยบอกผมว่า ถ้าแกะเครื่องเองจะหมดประกัน (หัวน๊อตก็เช็ค แล้วหัวน๊อตนี่ เป็นรอยง่ายมาก อันนี้ไม่รู้เค้าเอาจริงหรือขู่นะ พนักงานบอกมางี้อ่า) ผมว่าถ้ายังไม่หมดประกัน ลองโทรไปถามศูนย์ดีมั้ยครับ เอาเข้าไปให้ศูนย์เช็คให้ เปลี่ยนซิลิโคนให้ อะไรประมาณนี้

ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แหะๆ

Comment

ถ้าประกันยังไม่หมด
            ผมของอนุญาติบังคับท่านส่งศูนย์ด่วนจี๋ไปรษณีจ๋าเลยครับ

บอกช่างเข้าห้องEngineer consultantเพื่อเช็คอาการ
            แจ้งเจ้าหน้าที่รับเครื่องว่าเครื่องร้อนมากกกกกกกกกกกกกก
            ขอให้ช่างช่วยเช็ตอุปกรณ์ระบายความร้อนให้ด้วย สำคัญมากครับให้บอก
            ใช้โปรแกรมเช็คความร้อน อุณหภูมิปาไปเท่าไหร่บอกช่างไปเลยครับ

เครื่องผมเคยเข้าศูนย์ด้วยอาการนี้เหมือนกัน
            ใช้งานธรรมดาความร้อนน้อยกว่าท่านประมาณ5-8องศาได้
            เล่นเกมCPU100-106องศา GPU 104-106องศา

พูดกันง่ายๆว่าหลังใช้งานกลับด้านเครื่องสามารถย่างสเต๊กได้เลยที่เดียว
            ฮ่า ฮ่า ฮ่า..

ปล.
            ก่อนเอาเครื่องส่งศูนย์อย่าลืมBackupข้อมูลเด้อล่า เพื่อช่างพบปัญหาที่HDDแล้วต้องเปลี่ยนใหม่ ท่านจะได้ไม่ต้องกลับไปศูนย์เพื่อbackupข้อมูลอีกครัง^^
            ขณะใช้งานห้ามว่างnotebookไว้บนเตียงหรือหมอนโดยเด็ดขาด เพราะอากาศจะไม่สามารถไหลเวียนได้ทั่วปอดน้อยๆของเจ้าdv2000ได้เลย เพราะdv2000จะมีปัญหาเรื่องระบายความร้อนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว และจมูกยังเล็กอีกด้วย(ช่องระบายพัดลมด้านหลัง)^^
            หลังจากที่ท่านรับเครื่องจากศูนย์ซ่อม ท่านจะพบปัญหาใหม่อีก คือไม่สามารถปิ้งขนมปังได้อีกแว๊ววววว

สวัสดี

Comment

ใช้ไอ้ด่างเหมือนกัน อิอิ แค่เปิดเวป cpu 50% 2หัวเลย ผมว่ามันไม่ใช่แล้วครับ คาดว่าไวรัสจะรับประทานแล้ว เอาtaskmanagerมาดูครับว่ามันรันserviceอะไรอยู่ เช็คความร้อนใช้โปรแกรม HWmonitor จะดูง่ายกว่านะครับ

Comment

เข้าตัว Nvidia Control นะครับ

แล้วดูที่ Power อะไรซักอย่างนี่แหละ

แล้วเลือกเป็น Powermizer

ผมจำไม่ได้ละ เพราะตอนนี้อยู่บนวิสต้าครับ

Comment

Working...
                X