Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้ตัวว่าเจ๋ง เญทางนี้ ช่วยจัดแบบสุดๆ ให้ที ขอร้อง!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้ตัวว่าเจ๋ง เญทางนี้ ช่วยจัดแบบสุดๆ ให้ที ขอร้อง!!!!!!!

คือผมมี
    Cpu P4 2.8 511 Fsb533 775
    Ram4GB Corsair 512x4 DDR1 Bus400
    Hd IDE 80GB
    ช่วยทีท่านผู้รอบรู้
    1.ผมรบกวนจัดเมนบอร์แรงให้ทีคับ + การ์ดจอที่โมได้เยอะให้ทีคับ ใช้งานเล่นเกมส์กับกราฟฟิกนะครับ
    เน้น3Dนะคับ
    อยากได้ที่มันรองรับเยอะๆนะคับ พวกASUS Delux Premium ที่มันใช้การ์ดจอPCI-eนะคับ

2.ตอนนี้ที่ผมเล็งอยู่คือ ASUS P5GDC Pro + Spark 7600 GT DDR3 นะคับมันดีมั้ย

3.มีดีกว่านี้มั้ยคับที่มันใช้แรมDDR1บัส400ได้นะคับ

ขอบคุณอย่างสูง

คือผมมี
    Cpu P4 2.8 511 Fsb533 775
    Ram4GB Corsair 512x4 DDR1 Bus400
    Hd IDE 80GB
    ช่วยทีท่านผู้รอบรู้
    1.ผมรบกวนจัดเมนบอร์แรงให้ทีคับ + การ์ดจอที่โมได้เยอะให้ทีคับ ใช้งานเล่นเกมส์กับกราฟฟิกนะครับ
    เน้น3Dนะคับ
    อยากได้ที่มันรองรับเยอะๆนะคับ พวกASUS Delux Premium ที่มันใช้การ์ดจอPCI-eนะคับ

2.ตอนนี้ที่ผมเล็งอยู่คือ ASUS P5GDC Pro + Spark 7600 GT DDR3 นะคับมันดีมั้ย

3.มีดีกว่านี้มั้ยคับที่มันใช้แรมDDR1บัส400ได้นะคับ

ขอบคุณอย่างสูง

Ram4GB Corsair 512x4 DDR1 Bus400 ผม+-*/แล้วได้2GBเอง --

Comment

คุณ ve28 มาจับผิดซะงั้น แต่มันก็จริงนั้นแหละ ชั่งสังเกตุจัง

Comment

คือผมไม่อยากเข้าเนื้อเยอะอะคับ ช่วยจัดให้ตามSpecนี้ที่คับแนะนำMbกับPcieผมทีคับใส่ตัวไหนดี

Comment

แรมมัน1GBx4ครับ เป็นCorsain Dominator XMS Hyper CL 2 2 2 6 ครับเสียดาย

Comment

แล้วที่บอกว่า แบบสุดๆ นี้หยากเสีย เงินเท่าไหรละครับ

Comment

สุดๆๆ เป็นแสนก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by Monk82 View Post
                สุดๆๆ เป็นแสนก็ได้นะครับ
                ถูกๆๆ

Comment

เตื่อนไอ้พวกละลานผู้อื่น ประเภทเยี่ยบย้ำคนอื่น

แหม เก่งๆ กันท้งน้นเลย เขาขอแค่สเปกที่ใช้กับเครื่องเดิมของเขา ไอ้พวกที่ตอบว่าเขา เป็นแสนงั้น
                  จะเอาเท่าไรงั้น ควายยยยหรือเปล่าท่าน จะโพสต์อะไรหัดอ่านให้มันละเอียดบ้าง เดี๋ยวก็ได้เจอดีพวกตามไปเก็บที่บ้านหรอก เก่งๆอย่างนี้ที่อเมกาผมเห็นมาหลายแล้ว โดนถล่มเครื่องพังชนิดกู่ไม่คืนเลยเพราะปากไม่ดีน่ะ เตือนแล้วนะ แค่ผมน้งดูแค่นี้ก็รู้แล้วคุณอยูที่พิกัดเท่าไร อยากลองบ้างไหมล่ะพวกเก่งๆนะเห็นปากดีกันจังเลย ถ้ายังไม่พัฒนาตัวเตรียมตัวได้เลยคับ ธนาคารคุณหมดแน่ บัตรประชาชน +ทะเบียนบ้าน โอ๊ยหาง่ายมักกก ใครอยากลองโพสต์ไว้เลยเดี๋ยวผมบินถึงอเมกาเมื่อไรรู้กัน
                  อยากลองก็ลองโพสต์ขู่คนอื่นเขาอีกสิ จอดำไหนกันชนิดจำไม่ลืมแน่
                  สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมเข้าใจท่านดี ท่านอยากอัพเครื่องเดิม แต่ทำใจหน่อยกับพวกไม่สร้างสันพวกนี้
                  ผมหมั่นใส้เห็นมานานและไอ้พวกนี้ ถ้ายังไม่พัฒนาตัวให้ดีขึ้น เดี๋ยวเจอกัน!!!!!!

Comment

โอ้แม่เจ้า ใจเย็นคับ อย่าพึ่งทะเลาะกันครับ แต่มันก็จริงตือผมอยาก UP เครื่องที่ผมมีอยู่น่ะครับ อยากขอคำแนะนำดีๆว่าจะซื้อใหม่เป็นPciEหรือUPของเดิมดีนะคับ ของเดิมผมมี
                    P42.8 775
                    RamDDR400Corsair XMS Dominator512x4=2GB ไอ้ตัวละ1GBขายไปแล้วน่ะคับ
                    P5P800SE
                    HD IDE WD80GB
                    VGA GF6600AGP
                    1.อยากทราบว่า PCIE กับ AGP เอามาเล่นเกมส์มันต่างกันมากไหม?
                    2.เปลี่ยนเป็นบอร์ดP5GDCดีมั้ยคับที่มันรองรับPCIEแล้วก็ซื้อการ์ดจอใหม่จะคุ้มไหม?
                    3.มีใครขายP5GDCมือสองบ้างไหมคับหาที่ไหนได้อ่ะ?
                    4.ถ้าUPได้ไม่ดีจะขายทิ้งที่ไหนได้บ้างครับ ได้ประมาณเท่าไรอ่ะคับ?
                    เอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวน่ะคับ
                    โปรดช่วยผมทีคับงบน้อยน่ะคับ ยังขอตังเมียอยู่เลย 5000-8000+-3000
                    Last edited by Eak239; 27 Mar 2007, 06:18:25.

Comment

1.อยากทราบว่า PCIE กับ AGP เอามาเล่นเกมส์มันต่างกันมากไหม? -ไม่มาก แต่ราคาต่างกันพอสมควร
                      2.เปลี่ยนเป็นบอร์ดP5GDCดีมั้ยคับที่มันรองรับPCIEแล้วก็ซื้อการ์ดจอใหม่จะคุ้มไหม? -ถ้าMBยังมีขาย ก็เล่น 7900GS คุ้มดีครับ
                      3.มีใครขายP5GDCมือสองบ้างไหมคับหาที่ไหนได้อ่ะ? -บอร์ด มือ2ขอเวปนี้ครับ IT market
                      4.ถ้าUPได้ไม่ดีจะขายทิ้งที่ไหนได้บ้างครับ ได้ประมาณเท่าไรอ่ะคับ? -ตามข้อ 3 ลองไปโพสให้คนตีราคาดู

------------------------------------------------------------------
                      เอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวน่ะคับ
                      โปรดช่วยผมทีคับงบน้อยน่ะคับ ยังขอตังเมียอยู่เลย 5000-8000+-3000

P42.8 775
                      RamDDR400Corsair XMS Dominator512x4=2GB ไอ้ตัวละ1GBขายไปแล้วน่ะคับ
                      P5P800SE
                      HD IDE WD80GB
                      VGA GF6600AGP -----------> 7600GT Agp 5,xxx or 1950GT agp 7,xxx

Comment

winXp ใส่แรม4G จะเห็นไม่ครบ4G นะ เห็นแค่3G เป็นข้อจำกัดของวินโดว์ Xp
                        http://www.pantip.com/tech/software/...SO2321578.html

Comment

ของผมบังเอินเห็นเต็มๆเลย 4GB ผมลงWinXp Licenced January 2007 N corporation
                          มันเห็น 4Gกว่าๆ

Comment

Originally posted by Eak239 View Post
                            ของผมบังเอินเห็นเต็มๆเลย 4GB ผมลงWinXp Licenced January 2007 N corporation
                            มันเห็น 4Gกว่าๆ
                            มันมี XP license January ด้วยเหรอครับ ผมมี MSDN subscribtion อยู่ ไม่ยักกะเห็น

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนน่ะ View Post
                              แหม เก่งๆ กันท้งน้นเลย เขาขอแค่สเปกที่ใช้กับเครื่องเดิมของเขา ไอ้พวกที่ตอบว่าเขา เป็นแสนงั้น
                              จะเอาเท่าไรงั้น ควายยยยหรือเปล่าท่าน จะโพสต์อะไรหัดอ่านให้มันละเอียดบ้าง เดี๋ยวก็ได้เจอดีพวกตามไปเก็บที่บ้านหรอก เก่งๆอย่างนี้ที่อเมกาผมเห็นมาหลายแล้ว โดนถล่มเครื่องพังชนิดกู่ไม่คืนเลยเพราะปากไม่ดีน่ะ เตือนแล้วนะ แค่ผมน้งดูแค่นี้ก็รู้แล้วคุณอยูที่พิกัดเท่าไร อยากลองบ้างไหมล่ะพวกเก่งๆนะเห็นปากดีกันจังเลย ถ้ายังไม่พัฒนาตัวเตรียมตัวได้เลยคับ ธนาคารคุณหมดแน่ บัตรประชาชน +ทะเบียนบ้าน โอ๊ยหาง่ายมักกก ใครอยากลองโพสต์ไว้เลยเดี๋ยวผมบินถึงอเมกาเมื่อไรรู้กัน
                              อยากลองก็ลองโพสต์ขู่คนอื่นเขาอีกสิ จอดำไหนกันชนิดจำไม่ลืมแน่
                              สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมเข้าใจท่านดี ท่านอยากอัพเครื่องเดิม แต่ทำใจหน่อยกับพวกไม่สร้างสันพวกนี้
                              ผมหมั่นใส้เห็นมานานและไอ้พวกนี้ ถ้ายังไม่พัฒนาตัวให้ดีขึ้น เดี๋ยวเจอกัน!!!!!!
                              ไม่มีใครเค้ากวนหรอกครับ เค้าไม่บอกงบมา ก็โพสๆแซวกันเล่นๆ
                              --
                              อือหือ ซุยมาแต่ไกล ธนาคาร ทะเบียนบ้าน ก้ากๆๆๆๆ

ท้าเลยเนี่ย มาเหอะ ปัญญาอ่อน

Comment

Working...
                              X