Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Asus P5QL PRO บ้างครับ ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Asus P5QL PRO บ้างครับ ขอความเห็นหน่อย

จะเปลี่ยนเป็น E8400 แต่บอร์ดเก่าไม่รับ -*- เลยหาบอร์ดใหม่ถูกๆใช้ครับ

ตอนนี้สนใจ Asus P5QL PRO มีท่านไหนใช้อยู่บ้างครับ

ผมไปตั้งกระทู้ไว้ที่ Asus zone ไม่มีใครตอบเลย เศร้า

ผมกำลังเล็ง MB ตัวใหม่อยู่ แต่งบน้อย ไม่ได้ OC เลย เล่นเกมอย่างเดียว และไม่ค่อยได้ติดตามข่าวเกี่ยวกับ MB สักเท่าไหร่ (อยู่แต่ห้อง VGA)

หลังจากที่ดูๆมาสองสามวันก็สนใจเจ้า P5QL PRO ครับ สเปกมันก็ดี ไม่หวือหวาอะไรมากมาย ของสแตนดาร์ดมาครบ ราคาไม่แรงเกิน

พอมาตอนนี้ เลยอยากถามความเห็นของเพื่อนๆที่ใช้ตัวนี้อยู่ ว่าเป็นไงบ้าง คุ้มไหมถ้าจะซื้อ ฯลฯ หรือถ้าอยากแนะนำอื่นๆก็ได้เลยครับ

และขอถามเองอีกข้อ-- Chipset P43 กับ P45 ต่างกันยังไง ถ้าใช้แบบเดิมๆจะมีผลอะไรไหม (ไม่ OC, ไม่ลาก)

ผมว่าจะเอาไปใช้กับ E8400, 9800GTX+ ไรพวกนี้อะครับ

ขอบคุณครับ

แนะนำให้หาตัวอื่น
    P35 หรือ P45 จะดีกว่า (P43 ลากไม่มัน ลากจริงๆ ยังสู้ P965 ไม่ได้ด้วยซ้ำ)
    แล้วมีงบจะซื้อเท่าใหร่ ละ

Comment

ขอ งบครับ จะได้แนะนำได้ถูก

Comment

ผมไม่กะจะลากอยู่แล้วล่ะครับ ตามที่เขียนไว้นั่นแหละ ใช้เดิมๆครับ

งบหรอ... ไ่ม่เกิน 3000 ละกัน จนอะ 555+

Comment

ไม่ลาก คงไม่ต่างกัน
          P43 กับ P45 ก็ไม่ต่าง (ใช้เดิมๆ) เอา P31 ก็ไม่ต่าง

Comment

อ่อ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไม่ลาก คงไม่ต่างกัน
              P43 กับ P45 ก็ไม่ต่าง (ใช้เดิมๆ) เอา P31 ก็ไม่ต่าง
              และถ้าเป็น G31 ต่างไหมครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่p5ql-pro มะต้องกลัวทน...ผมเคลมมาเปนตัวที่3แระ
                ที่เคลมมะใช่อ่ะไรซื้อมาไม่ถึง7วันแล้วพัง....แต่
                ที่จิงมานไม่เสียหรอก...
                แรมมันพัง...เอิ้กๆๆๆ
                แรมพังแร้วเคลมบอร์ดก็เลยเคลมได้ตั้ง3ตัวอิๆๆๆ
                แต่...ตัวที่3นี่เปนของเก่านะ..สมน้ำหน้าผมไม๊ล่ะ

Comment

Originally posted by CHT1 View Post
                  ผมก็ใช้อยู่p5ql-pro มะต้องกลัวทน...ผมเคลมมาเปนตัวที่3แระ
                  ที่เคลมมะใช่อ่ะไรซื้อมาไม่ถึง7วันแล้วพัง....แต่
                  ที่จิงมานไม่เสียหรอก...
                  แรมมันพัง...เอิ้กๆๆๆ
                  แรมพังแร้วเคลมบอร์ดก็เลยเคลมได้ตั้ง3ตัวอิๆๆๆ
                  แต่...ตัวที่3นี่เปนของเก่านะ..สมน้ำหน้าผมไม๊ล่ะ
                  เย้ยย แรมพังแล้วทำบอร์ดพังไปด้วยเลยหรอ หุหุ

ตกลงผมเอาตัวนี้แหละ คุ้มละสำหรับผม

Comment

P31 ลากไกลดี เน้น แรมดีๆด้วยนะครับ วิ่งฉิว

Comment

Working...
                    X