Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ดของ ASUS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ดของ ASUS หน่อยครับ

ที่วงกลมอ่ะครับ ใช้ต่อไฟจากเพาว์เวอร์เข้าเมนบอร์ด หรือเป็นไฟออกจะเมนบอร์ดอ่ะครับ
    มันใช้ทำอะไรครับ จำเป็นต้องต่อเปล่าครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ
    Attached Files

เมนบอร์ดรุ่น

Comment

http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/mb/...115_p4ge-v.pdf

หน้า 21 หัวข้อที่ 5

Comment

บอร์ดรุ่น ASUS P4B266-C ครับ

Comment

ความจริงเเล้วต้องดูคู่มือเลยครับ
          เพราะเค้าจะบอกเป็นจุด ๆ ว่า input หรือ output

Comment

น่าสนใจเก่าดีหายาก

Comment

เลข 1 กะ เลข 5 เหมือนกาน ทำหน้าที่เดียวกาน
              ถ้า psu คุณมี สาย 4 pin คุณก็ไม่ต้องเสียบ เลข 5
              แต่ถ้าคุณ ไม่มีสาย 4 pin คุณก็เอาหัวธรรมดา เสียบลงไป

มันมีไว้ เพื่อให้ คนที่ใช้ psu รุ่นเก่าๆ ที่ไม่มีหัว 4 pin ใช้น่ะครับ

มันมีหน้าที่เดียวกัน แค่หัว ไม่เหมือนเท่านั้นเอง ครับ

Comment

Working...
              X