Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผุ้ที่เก่งเรื่องเจาะระบบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผุ้ที่เก่งเรื่องเจาะระบบหน่อยครับ

พอดีวันนี้ นั่งคุยกับเพื่อนเกี่ยวกับเรื่องเจาะเว็บบางเว็บ(พูดกันเล่นๆนะครับไม่ได้จะทำจริง)

อยากถามว่า ถ้าเราเข้าไปแก้ไขเว็บนั่นๆแล้ว เราจะสามารถ กลบหรือปกปิดรอย ไม่ให้เขาตามหาเราได้ไหม ว่าเราเข้ามาจากคอมเครื่องไหนหรือที่ไหน

พอดีนั่งเถียงกันอะครับว่ามันจะตามรอยได้หรือไม่ได้...จากคุยกันดีๆจนทะเลาะกันอะ

ผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะครับ ว่าถ้า ตามรอยได้ตามอย่างไร

หรือถ้าตามรอยไม่ได้ทำยังไงครับ

ไม่ต้องสอนนะครับ บอกเป็นความรู้ก็พอครับ

ีดัน

Comment

ตามรอยได้ครับจาก IP เครื่องของผู้ที่เข้าไปเจาะถ้าหากจะตรวจกันละเอียดจริงๆมันต้องไล่ไปทีละอย่าง
      เช่น ผู้ที่เจาะระบบใช้เครือข่ายแถวไหนหรือย่านไหน ตรวจเกทเวย์ระบบเครือข่ายของผู้เจาะแล้วเช็คเบอร์โทรศัพท์ของเจ้าของหมายเลขนั้น ถ้าเข้าไปแฮคพาสเวิดเว็ปมาสเตอร์เวปนั้นๆ มันก็ต้องผ่านด่านตรวจ IP เข้าก่อนทุกครั้งนะในการเข้าไปใช้สิทธิ์แก้ไขอะไรในเวปนั้น เรื่องนี้พูดไปมันยาวจริงๆ เหอๆ ไว้สังสัยอะไรลอง pm มาก็ได้ครับ ถ้าตอบได้จะตอบ

Comment

ตามอ่ะตามได้

จะให้ตามไม่ได้ก็ทำได้ อิอิ

Comment

อืม

พอดีเพื่อนผมมันบอกว่ายังไงก็ตามได้ ไม่มีวิธีไหนที่จะทำให้ตามไม่ได้

ผมเถียงกับมันเรื่องเนี่ยแหละครับ

Comment

No system is safe

คำพูดอมตะที่ผมชอบมาก แล้วก็เชื่อว่ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

Comment

เอางี้ดีกว่าตามที่อาจารย์เคยสอน

"แม้แต่ระบบปิดยังไม่ปลอดภัย 100% ประสาอะไรกับระบบเปิด"

- ระบบเปิด คือ Internet, LAN ฯลฯ
              - ระบบปิด คือ ใช้งานเครื่องเดียวไม่ต่อออกสู่ภายนอก (แต่หลาย user และไม่เชื่อมต่อ internet)

Comment

ตามได้ ครับ -*- แต่จะ ไปตันตรงไหนต้องขึ้นกับคนเจาะ ครับว่าจะพรางได้แนบเนียบขนาดไหน

ถ้าจะให้ตามไม่ได้ก็ ต้อง ลบ log และหรือ ทำลาย อุปกรณ์ เก็บข้อมูลทุกตัว -*- ครับ

Comment

hack เสร็จ เอาไฟเผา แล้วโยนลงทะเล ให้หาไม่เจอครับ

Comment

เมื่อทำการตรวจสอบ ...
                    1.พบ ip จริงคุณ
                    2.พบ Proxy Gate way แม้คุณ จะทำทรานเพอเรนท์แล้ว
                    3.พบ ip ภายในคุณ
                    4.พบ Mac Address proxy ต่อไปจะเจอของคุณ
                    5.คุณจะพบจุดจบเร็วมาก ถ้าคุณใช้แบบ คอปอเรท
                    6.คุณจะดีใจได้สักพักหากใช้ adsl home

ถ้าต้องการตามตัวจริงๆ แจ้งความและส่งเรื่องถึงแผนกนั้นๆใน ISP นั้นไม่เกิน 5 วัน ครับ คุณจะถูกจับ

Comment

ถ้า ISP ให้ความร่วมมือ ผมยังมองไม่เห็นทางว่าจะรอดได้ยังไง

Comment

ลบ history ต่างๆ ได้จบ ตามยาก

Comment

Hack MAC Address ก่อนเจาะระบบ + Hack Wireless ของชาวบ้านน่าจะตามได้ยากขึ้นเพราะ MAC Address ที่เจาะเข้าไปดันเป็นของคนอื่นแล้วคนๆนั้นก็ซวยแทนเราครับ

Comment

ถึงไหนก็แฮ็คเข้าเซิพเวอร์ไปแก้เว็บแล้ว ทำไมไม่ลบ log file ทิ้งไปด้วยล่ะครับ แล้วก็จัดการเปลี่ยนรหัสผ่านซะ
                            อิอิ

Comment

วิธีง่ายๆ ที่ทำให้ตามไม่ได้ก็มีงับ.... Hack Mac address แล้วใช้ wireless ฟรีตามที่ต่างๆ เอาครับ... ตามได้ก็จบแค่ ว่า มี log ว่ามีคนมาใช้ที่ บริเวณนั้นแค่นั้นละงับ

Comment

Working...
                              X