Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิลิโคนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซิลิโคนครับ

คืออยากทราบว่า ซิลิโคนเงิน กับ ซิลิโคนทอง ครับ

1.มันต่างกันยังไง
    2.อันไหนนำความร้อนดีกว่า
    3.ต่างกับซิลิโคนขาวมากไหม

คือ ผมไปเดินที่ฟอร์จูนมานะครับ หลอดละ 45บาท 10 กรัมเห็นจะได้ หลอดเล็กๆยาวๆ นะครับ

re:

ดีสุดทำจากเงิน (ผสมเงินครับ) ไม่มีผสมทองหรอก มันเป็นแค่สี ซีลิโคนดีๆ เนี่ยหลอดเป็น 100 ประมาณ 300 up ได้หละ หลอดเท่า หลอดละ 10 บาท ลองดูร้าน jedi นะครับ ส่วนหลอดละ 10 บาท ใส่กัน ร้อนมากมายเฉยๆ

Comment

ละตอนนี้ในราคาไม่เกิน 400 บาท มีตัวไหนดีมั่งครับขอเป็นลำดับเลยยิ่งดีครับ
      Thank

Comment

ผมใช้ตัวละ 15 บาท ครับ อิอิ ใช้ได้ตั้ง 3 ครั้งแหนะ

Comment

MX 2 ครับ 390บาท หาได้ที่ร้านขายของแต่งคอมชั้นนำ หรือ 1000TIP ครับกระผม

Comment

ละของ coolermaster รุ่น400 ไรซะอย่างนี่เทียบกะ mx2 ไหนดีกว่ากันอ่ะครับ ที่เนื้อครีมสีม่วงๆ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
              ผมใช้ตัวละ 15 บาท ครับ อิอิ ใช้ได้ตั้ง 3 ครั้งแหนะ

เหมือนกัน หลอด 20 ฿ ^^
              full load 95c ( 4.5 GHz )

Comment

Originally posted by TWK. View Post

เหมือนกัน หลอด 20 ฿ ^^
                full load 95c ( 4.5 GHz )
                กรรม- -"

Comment

แงๆๆๆ

อยากรู้ตามนี้อะครับ

คืออยากทราบว่า ซิลิโคนเงิน กับ ซิลิโคนทอง ครับ

1.มันต่างกันยังไง
                  2.อันไหนนำความร้อนดีกว่า
                  3.ต่างกับซิลิโคนขาวมากไหม

คือ ผมไปเดินที่ฟอร์จูนมานะครับ หลอดละ 45บาท 10 กรัมเห็นจะได้ หลอดเล็กๆยาวๆ นะครับ

Comment

ออ อีกอย่างนะครับ

ซิลิโคนเงิน ทอง หลอดประมาณ 10 กรับ ยาวๆเล็กๆ

ราคาประมาณ 20 - 30 มันมีที่ไหนมั่งอ่ะครับ คือ 45 ผมว่ามันแพงนะครับ

Comment

ผมใช้หลอดล่ะ 10 บาทเอง บ้านจน..อิอิ

Comment

ท่านเล่นน้ำ เเต่ใช้หลอด 10 เอง ขิงๆๆ

Comment

ผมเคยเทียบ แล้วอะเรื่อง ซิลิโคนที่ขายถูกๆ สีขาว เงิน ทอง

ทองห่วยครับ ไม่ค่อยเย็นเท่าไรสู้ขาวไม่ได้

ส่วนสีเงิน ก็โอเคครับดีกว่าสีขาวไม่เกิน 2 องศาครับ

แต่พี่ผผมเจอซิลิโคนดีๆ นะของ ASUS ก็ดีอะ ซิลิโคนมันเหมือนยาง เลย มันไม่ใช่ของเหลว บีบออกมาเป็นก้อนยาง ตอนแรกนึกว่าไม่ดี แต่ใช้ไปแรกๆ เย็นมากครับ

Comment

ผมใช้ TX2 ไม่ต่างจาก mx2กะเพชรมาก 1องศานิดๆ รึเปล่านะ

ราคาก็280 เจไดครับ

Comment

ที่มันแพงกว่านะครับร้านมันฟันราคาไง
                              มีตั้งแต่หลอดละ10 20 30 40 45 ราคาทั้งหมดนี้มันก็อย่างเดียวกัน แล้วแต่ว่าร้านไหนจะฟันราคาไปเท่าไร

Comment

Working...
                              X